8 ตอบกลับ

บ้านนี้มีอาการท้องปั้นทุกเช้า แต่ไม่มาก ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูก ไปแอดมิทที่รพ.เพื่อรอคลอดวันถัดไป สรุปปากมดลูกเปิดแล้ว2.5เซน หมอจับผ่าวันนั้นเลยค่ะ 38+3w แต่ถ้าจะคลอดธรรมชาติอาจจะโดนยาเร่งคลอดค่ะ

TapFluencer

ไปได้เลยค่ะแม่ 39 กว่าแล้วด้วย ไปเล้ยยย เด๋วคุณหมอก็กระตุ้นคลอดให้จ้า พอกระตุ้นแล้วก็จะมีูกเลือด และจะเจ็บถี่ขึ้น ปากมดลูกเปิดเยอะขึ้น น่าจะใกล้ได้คลอดแล้วค่ะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ถ้าจะไปหาหมอต้องบอกหมอว่ายังไงคะ 39 1 ปวดแทบเดินไม่ได้เลยค่ะปวดลามไปหาก้น

VIP Member

ไปค่ะท้องปั้นถี่ต้องไปค่ะไม่เกี่ยวว่าต้องรอนำ้เดินรึมูก

ร อไห้น้ำเดินคะแม่

VIP Member

ไปหาหมอได่เลยคะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

Super Mum

✌️✌️