16 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้ออยเบบี้มายด์กับโลชั่นกานิเย่ค่ะ ผิวดูชุ่มชื้นมากเลยใช้มาตั้งแต่ 2 เดือนจนตอนนี้ 5 เดือนแล้วค่ะ ช่วยลดอาการคันได้พอประมาณด้วย 😊

แม่บ้านนี้คันเหมือนกันค่ะแต่ต้องห้ามใจไม่ให้เกา ลูบเอา 55555 บ้านนี้ใช้ออยเบบี้มายด์ค่ะแม่ก็ยังไม่รู้จะกันแตกได้ไหมแต่ก็กันไว้ก่อนค่ะ 😂

ท้องขยายค่ะ ต้อบลูบเอาค่ะและก็ต้องให้ความชุ่มชื้น เราใช้น้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็นทาค่ะ😊 อย่าเกานะค่ะดี๋ยวท้องจะแตก😁

เป็นอาการของขยายของหน้าท้องค่ะปกตินะค่ะแต่พยายามอย่าเกลานะค่ะแนะนำให้ลูบเอาค่ะถ้าเกลาท้องจะแตกลายกว่าเดิมค่ะ

เคยมีคนบอกให้ทาวิคอินเดีย ซิ้อตามร้านขายยาค่ะ ท้องไม่ลายด้วย แต่เรายังไม่คันเลยไม่ได้ไปซื้อมาใช้

บ้านนี้มั่ยได้ใช้อะรัยเรยค้ะ คันก้อเอามือลูบ แต่ก้อมีบางทีเผลอเกาบ้าง แต่ท้องก้อมั่ยแตกนะค้ะ

มาหมดค่ะ ทั้งคันที่ท้อง แถวนม คอ ต้นแขน บางครั้งมันก้ออดเกาไม่ได้ค่ะ คันมากจริงๆค่ะ😭

ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น ใช้หลังจากอาบน้ำ ไม่มีอาการคันเลยค่ะ

คันมากค่ะ ก้อมีเกาบ้าง แต่ไม่ได้ใช้อะไรเลย

เอามื้อลุบกับใช้วาสลีนทาค่ะท้องไม่ลายด้วยนะ

ใช้วาสลีนท้องไม่ลายหรอค่ะ จะซื้อใช้บ้าง