237 ตอบกลับ

16 ม.ค 65 จ้า เริ่มทำอะไรลำบากแล้วค่ะ จะลุกจะนั่ง จะนอน แม่แต่จะก้มลงไปหยิบจับของก็ยากเหลือเกิน ท้องเเรกด้วยค่ะ ตื่นเต้นไปหมดเลย การใช้ชีวิตก็เปลี่ยนแปลงไปด้วย แต่ก็ยอมลำบาก เพราะคำว่ารัก ☺️🥰

9มค คร่าาา อุ่ยอ้ายๆแล้วว ดิ้นเก่งมากก โดยเฉพาะเวลาเดินนอกบ้าน กับหลังมื้ออาหาร ตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไร มีท้องแข็งบ้าง ถ้าเดินนานๆ นอกนั่นยังโอเคค่ะ

18มกราคม ลูกสาวค่ะ แต่ดูแล้วมาก่อนแน่ๆ อาการคือมาเต็ม ๆ ปวดหัว นอนไม่หลับ แน่นท้องแข็งพลิกทั้งคืน หน่วง หลังปวดมาก ไม่อยากให้มีกลางคืนเลยคะบ้านนี้

18 มกรา เหมือนกันเลยจร้า ลูกสาว แม่บ้านนี้คิดว่าไม่ถึง 18 เหมือนกันจร้า

ทีม17 มกราคม แต่เกือบแตกก่อนจ้า😂 เกือยอยู่ไม่ถึงมกราคมส้ะแล้ว ปวดท้องตอน29วีค หมอบอกจะคลอดก่อนกำหนด มีบ้านไหนเป้นเหมือนกันไหมค้ะ

29วี5วันค่ะท้องแข็งบ่อยมาก

24 มกราคม 65 ตอนนี้ 26+3 น้องผู้ชาย XY ผลจากเจาะน้ำคร่ำ น้ำหนักแม่ขึ้นมา 8 กก. ไม่ค่อยเห่อเท่าไหร่(ท้องแรก) แต่เตรียมของพร้อมแล้วค่ะ 55+

กำหนด 1 มกราคม จ้า แม่เดินเก่งมาก แต่เวลาลุกจากที่นอนหรือลุกจากการนั่งพื้นคือ สามีต่องช่วยพยุง55 หนักมากคะ เป็นเด็กผช.งับ🥰

TapFluencer

กำหนด 12 มกราคม ลูกชายค่า อาการตอนนี้คือปวดหน่วงท้อง ปวดขาหนีบมาก กำลังว่าจะไปหาหมอที่ฝากประจำค่ะ เป็นกังวลท้องแรกค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยคะแม่แต่บ้านนี้ไม่มีอาการอะไรเลยคะ

VIP Member

กำหนดคลอด 31 มกราคม 65 คะ แต่แม่อยากให้น้องเลือกวันออกมาเอง ให้เค้ากำหนดชีวิตตัวเองคะ เกิดวันไหนก็ลูกแม่ ❤️❤️❤️

วันเดียวกันเลยค่ะ

VIP Member

10มกราปวดหน่วงท้องเวลาเดินแล้วค่ะ บางทีเจ็บจี้ดๆ ท้องโตเกินหรือมดลูกขยายก็ไม่รู้ทรมานกว่าท้องแรกค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ รู้สึกท้องแข็งบ่อยหน่วงๆเหมือนกันเลย

9มกราคม65จ้าตอนนี้28+1เเล้วจ้าท้องเเรกท้องเล็กมากกังวนว่าลูกอาจจะตัวเล็กหรือป่าวขอคำเเนะนำหน่อยคะลูกชายคะ