347 ตอบกลับ

VIP Member

9พย.จ้า กินเก่งมากกกจ้า ท้องแรกคะไม่ค่อยเเพ้เลย รู้สึกสบายมากเลยคะเหมือนไม่ได้ท้องเลยจ้า ติดอย่างเดียวเดินเยอะๆละเหนื่อยง่าย

8W แล้วค่ะ กำหนดคลอด 15 พ.ย. ไม่มีอาการแพ้ คัดเต้าก็น้อยมาก นอนไม่ค่อยหลับ น้ำตาไหลง่าย กังวลว่าลูกไม่แข็งแรง แม่ๆมีคำแนะนำบ้างไหมคะ

ใครมีอาการเริ่มหน่วงๆท้องด้านหน้าแล้วบ้างคะ​ บ้านนี้2-3อาทิตย์​มานี้รู้สึกเริ่มหนักเริ่มหน่วงแล้วค่ะ​ และเริ่มมีตกขาวออกมาด้วย

รู้สึกปวดหน่วงหัวหน่าวค่ะใต้ท้องน้อยพลิกตัวลำบากมากค่ะจะลุกจะเดินก็ลำบาก555

มีใครรู้เพศของลูกน้อยยังค่ะขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ทางนี้17+4ค่ะยังไม่รุ้เพศเลยท้องแรกจ้า กำหนด14พฤศจิกายนค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ

ยังไม่รู้จ้า18w2d

VIP Member

7 พ.ย ค่ะ ยังไม่รู้เพศลูกเลยค่ะเเอบลุ้นเพศหญิงเพราะชอบเเต่งตัวทำผมให้เด็กค่ะ เรารู้สึกว่าน้องเเค่ตอดๆยังไม่ดิ้นเเรงมากค่ะ 19w

อยากทราบว่าคุณแม่ท่านไหนมีใครตั้งท้องลูกคนแรกบ้างคะ แล้วรู้สึกยังงัยบ้างคะตอนนี้

กำหนดวันที่9พ.ย.ค่ะ ท้องแรก แม่อายุเยอะ กังวลเรื่องรพ.ไกลบ้านมากค่ะ

วันนี้คุณหมอพยายามซาวด์เพื่อดูใบหน้า แต่มองไม่ค่อยชัด คุณแม่ก้อกังวลปากแหว่งเพดานโหว่ เห้ออออ !!!!! คิดไปต่างๆนาๆ

3 พ.ย. ค่ะ ง่วงนอนบ่อยมาก อาการพะอืดพะอมดีขึ้นแต่ยังเหม็นยังเอียนอาหารบางอย่างอยู่ แต่ท้องอืดและปวดฉี่บ่อยมากกก

16พ.ยวันนี้มีเลือดออกนิดนอนตลอดเลยเพราะทำงานปกติยกหนักด้วยอายุกะ36แล้วคะพยามนอนนิ่งๆไม่เดินนอกจากเข้าห้องน้ำ

เลือดออกต้องรีบพบหมอนะคะ

24+2w กำหนดคลอด 8 พ.ย.ลูกคนแรกได้ลูกชาย ดีใจมากๆค่ะ ขอให้เค้าแข็งแรง สมบูรณ์ และเป็นกำลังใจให้แม่ๆทุกคนค่ะ😍😍😍