347 ตอบกลับ

กำหนด15พย.18w พะอืดพะอมต่อเมื่อกินอาหารที่เลี่ยนๆ แต่ก้เริ่มหิวยุวตลอดเวลายังไม่ซาวเลย ยังม่รุสึกอะไรเลยค่ะ..แถมมีภาวะเลือดจางกังวลแต่เรื่องนี้

บ้านนี้ 26w 5d ค่ะ น้ำหนักแม่พึ่งจะขึ้นมา3โลกว่าๆเองเครียดมากเลยกลัวลูกจะน้ำหนักน้อย แต่คุณหมอบอกว่าปกติค่ะ แม่ๆบ้านอื่นขึ้นมากี่โลแล้วบ้างคะ

บ้านนี้28wค่ะลดไปโลกว่าค่ะไม่เครียดเรื่องน้ำหนักนะค่ะเพราะลูก1400เเล้ว

VIP Member

กำหนดคลอด 20 พ.ย. ค่ะ บ้านนี้ตรวจ NIPT แล้ว ได้เพศชายค่ะ ไม่แพ้อะไรเลย เลือกทานอาหารที่มีประโยชน์ ลดแป้ง ออกกำลังกายค่ะ แต่ก็ไม่วายมีอาการแสบคอบ้าง

กำหนด 5 พ.ย ท้อง 2 แพ้หนักมาก 😭😫แม้แต่นำ้บางวันก็กินไม่ได้เลย เหนื่อยง่าย นอนตลอดทั้งวัน มีปวดท้องน้อยนิดๆปวดเอวนิดหน่อย

บ้านนี้เห็นแล้วค่ะได้ลูกสาว😊

แม่ๆบ้านไหนผลเลือดเป็นธาลัสซีเมียบ้างค่ะ ตอนนี้กังวลมาก รอผลตัวเลือดแฟน ถ้าเป็นทั้งคู่ผลออกมาร้ายแรง ต้องยุติการตั้งครรภ์ ตอนนี้ 16w 5d ค่ะ

วันนี้คลีนิคโทรมาแจ้งผลเลือดแฟนแล้ว ปกติ โล่งมากค่ะ ก่อนหน้านี้เครียดมาก สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

VIP Member

ยังไม่รู้เพศเลยค่ะ แต่ช่วงก่อนนอนรู้สึกว่าน้องดิ้น ใครมีความรู้สึกแบบนี้บ้างคะ หรือเราคิดไปเอง😂14w

บ้านนี้ท้อง3รู้ว่าลูกตอนก็ตั้ง3เดือนกว่าแล้วค่ะถ้ารู้ว่าดิ้นเลยก็5-6เดือนไปแล้วบ้านนี้หน้าท้องหนาด้วยค่ะ อยู่ที่แม่ด้วยค่ะว่าหน้าท้องหนารึป่าวถึงยังไม่รู้สึกว่าลูกดิ้น

12 พย ค่า คุณแม่บ้านไหนดูเพศเป็นบ้างคะ หมอบอกว่าน่าจะชายแต่ยังไม่คอนเฟิร์ม รอ5เดือนถึงจะชัวร์ แต่อยากให้คนที่ดูเป็นช่วยดูให้อีกทีค่าาา 🥺

กำหนดคลอด 12 พ.ย. ตอนนี้ 15 w แล้วคะท้องแรกคะตื่นเต้น

1 พ.ย ติดอยู่เรื่องเดียว เม็ดเลือดแดงปนอยู่ในปัสสาวะเกินมาตรฐาน ตรวจทั้งไตและกระเพราะปัสสาวะ เพาะเชื้อแล้ว ก็ไม่เจออะไร ใครเป็นมั่งคะ?

สู้ๆ ค่ะ บ้านนี้ก็รอตรวจฉี่อีกทีเดือนหน้า

14 พ.ย ค่ะวินหัวเล็กน้อยค่ะแต่ถ้าปล่อยให้ทัองว่างจะอ้วกค่ะเป็นธรรมดาไหมค่ะอยากรู้ค่ะเม้นหน่อยค่ะว่ามันอันตรายไหมท้องแรกจ้าเลยไม่ร

กำหนด24พ.ย.ค่ะลูกคนที่3แล้ว รู้สึกเหนื่อยมากค่ะเวลา อะไรไม่เหมือนคน1-2เลย ทั้งปวดเอว ทั้งปวดท้อง ทีมลูกสาวค่ะ ลูกผู้หญิงหมดเลยค่ะ