640 ตอบกลับ

คลอด10ตุลาแต่ตอนนี้เป้นภาวะเบาหวานคะแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยคะทำไงน้ำตาลถึงจะลดคะเพราะอาทิตหน้าตรวจเลือดอีกรอบถ้าไม่ลดหมอจะไห้นอนโรงบาลและยุติการตั้งครรนคะเคลียดมากคะ

น้ำใบเตยค่ะ ทานอาหารคลีนไม่ปรุง อดทนค่ะ เราก็ภาวะเบาหวานเหมือนกัน เลือกผลไม้ดีๆ ฝรั่ง แอปเปิลเขียว เบอรี่ค่ะ งดน้ำหวาน งดอาหารประเภทซุปหรือมีน้ำซุป น้ำพริกผัก ปลานึ่ง ข้าวไรเบอร์รี่คะ

กำหนดคลอด 1ตุลาคะ แต่มีอาการเจ็บท้องหน่วงๆมีน้ำไหลออกมาคล้ายคนเป็นประจำเดือนต้องใส่ผ้าอนามัยตลอดเพราะน้ำไหลออกมาเลอะกางเกงมีเลือดออกจางๆ อาการแบบนี้ใครเป็นบ้างคะ

VIP Member

ท้องสอง 12 w แพ้หนักจากน้ำหนัก52 เหลือ46 ทานอะไรไม่ได้เลย ขนาดน้ำเปล่ายังอาเจียนเลย ยาแก้แพ้นี่ทานทุกวัน แล้วไปหลับในที่ทำงาน เมื่อไหร่จะหายสงสารตัวเองกับลูกมากๆ

กำหนดคลอด 14 ตุลา ค่ะ กว่าจะได้น้องมาแสนยากลำบาก ลูกคนแรกค่ะ ขอให้ทุกอย่างเรียบร้อยปลอดภัยจากโรคร้ายต่างๆในตอนนี้เป็นกำลังใจให้แม่ท้องช่วงโควิดทุกคนด้วยค่ะ

30 ตุลา ตอนนี้กินข้าวได้น้อย ไม่แพ้มาก แค่กินน้ำเยอะๆไม่ได้ ยังไม่ได้ซาวด์ รพ.บอกให้ซาวด์ตอน24w ไม่ได้ตรวจดาวซินโดรม แต่ตรวจธาลัสแล้วแม่มีภาวะเลือดจางเล็กน้อย

15ตุลานี้ค่ะ เป็นคนที่กลัวแผล กลัวการฉีกขาดมากๆค่ะเห็นแผลสดแล้วไม่มีแรงเลยค่ะ ไม่รู้ว่าถึงเวลาคลอดจะมีแรงเบ่งมั้ย😂 แต่ความอยากเจอลูกมีมากกว่าอยู่แล้วค่ะ

กำหนด4 แต่คุณหมอจะนัดปลายกันยาค่ะ เพิ่งจะกินอาหารมีรสได้2-3วันนี้เอง ละก็เป็นมา2วันแล้วที่หิวบ่อย 4ชม ก็หิว หิวมาก คลื่นไส้น้อยลง จะมีปวดหัวเข้ามาเยอะแทนค่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นไหมค่ะมีตุ่มแดงๆขึ้นที่บริเวณหน้าท้องแต่ไม่ค่อยมีอาการคัน ไม่ทราบว่าเป็นอันตรายหรือเปล่าค่ะ ขอคำแนะนำค่ะท้องแรกค่ะ อายุครรภ์27+2w

เป็นเหมือนกันค่ะตุ่มแดงเล็กๆไม่คัน..30w

24 ตุลา ไม่มีอาการแพ้เลยค่ะ กินเก่งมาก เจอคุณหมอยังหลับโชว์เลยค่ะ คุณหมอต้องปลุก 😆 ขอให้ลูกเกิดมาร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ เลี้ยงง่าย คลอดง่ายด้วยค่ะ

24ตุลาเหมือนกันค่ะ ยังไม่รุว่าน้องตอดเลย ไม่มีอาการแพ้เหมือนกัน แต่หมอบอกผุญิ๋ง90%🥰

กำหนดคลอด 2 ตุลาอีก ตอนนี้ 38w2d เเม่รู้สึกไม่ไหวเเล้ว ลูกดิ้นเก่ง ดิ้นเเรงเมื่อยไปหมดทั้งตัว ท้องก็ตกมากด้วย เดินลำบากมากค่ะ ใจเเม่อยากเห็นหน้าลูกไวๆ