773 ตอบกลับ

คลอดแล้วค่ะ 5สค.ผ่าคลอดบล้อกหลัง ตอนนี้ปวดแผลได้ที่เลยค่ะ😂แต่ได้ลูกชายมาแทน แม่ทนได้ค่ะ😁

คลอดกี่วีคคะ

กำหนดคลอด 17 สิงหาคม แต่แม่ครรภ์เป็นพิษเลยผ่าคลอด 16 สิงหาคม น้องเป็นผู้หญิง น้ำหนัก 2,430 ค่ะ

มีแม่ๆคนไหนกินยาบำรุงเม้ดสีแดงได้บ้างคะ แม่กินไม่ได้เลยคะ แล้วจะมีผลต่อลูกในท้องไหมคะ

แตกเรียบร้อยแล้วจ้า กำหนดคลอด 19/8 แต่แตก 22/8 กว่าจะได้แตก แม่แทบเเย่ ปวดท้อง รวมๆ 19 ชั่วโมง

23สิงหาค่ะ17w4dยังไม่รุวสึกว่าน้องตอดเลยค่ะและก้อยังไม่รุวด้วยค่ะรอลุ้นเดือนหน้าค่ะ☺️

ท้องแรก 2 สิงหาค่า ยังไม่ทราบเพศ เพิ่งจะรู้สึกตอดชัดๆตอน20wน้องตอดเก่งดีค่ะ ดุกดิกๆ

VIP Member

17สิงหา แต่คืนนี้มีอาการเจ็บท้องน้อย หน่วงๆ น่าจะเป็นสัญญาณเตือนใกล้คลอดแน่ไปเลยค่ะ

กำหนดคลอด 4 สิงหาคม น้องยังไม่กลับหัวเลยจ๋า หมอจะให้คลอด38Weeks จะคลอดได้ไหมน่ะ ตอนนี้ 37+4

18 ส.ค ค่ะ ลูกสาวบ้านไหนดิ้นเก่งบ้างค่ะ นี่แทบไม่ได้นอนเลย ปวดช่วงล่างไปหมดเลยค่ะ☺️

คลอดสิงหาค่ะ แต่ยังไม่กำหนดวันคลอดเลยค่ะ อยากคลอดเอง แม่ ๆ จะบ้านคลอดเองบ้างค่ะ 😊