523 ตอบกลับ

แม่ๆท่านไหนทีมพ.ค. ตรวจเบาหวานไม่ผ่านมั้งคะ มีวิธีไหนมั้งคะ แม่เจาะ 4 เข็มไม่ผ่าน หมอนัดอีกให้ทานข้าวแล้วรอ 2 ชั่วโมง เจาะอีกรอบคะ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

หมอบอกว่าเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์คะ ให้คุมอาหาร แล้วตรวจค่าเบาหวานไม่เกิน 120 คะ

VIP Member

32w4d กำหนด 4 พ.ค. ลูกสาวค่ะ หวงตัวตลอดซาวน์ทีไรเอามือบังหน้าตลอด ล่าสุดซาวน์ก็คว่ำหน้าหนี ตอนนี้เจ็บเสียดแถวชายโครงไปหมด กินนิดหน่อยก็แน่นท้อง

คุนแม่ท่านใดเคยให้ยาสอดเร่งคลอดบ้างค่ะ..อาการเป็นแบบไหน..ใครมีประสบการบอกด้วยค่ะ บ้านนี้กลัวค่ะ..เพราะหมอจะให้ยาสอดเร่งคลอดค่ะวันจันนี้ค่ะ

29wแล้วค่ะ ท้องแรกคะ แม่ๆรู้สึกเหนื่อยเพลียกันบ้างไหมคะ รู้สึกท้องแข็งตลอดเลยคะช่วงนี้ ปวดท้องหน่วงๆๆหน่อยๆด้วยคะ เป็นการเตือนหลอกไหมคะแบบนี้

29w เท่ากันเลยค่ะรู้สึกเหนื่อย เพลีย แล้วท้องแข็งบ่อยเหมือนกันเลยค่ะ

12 พค.ท้อง2 มีแต่เรื่องให้ลุ้นอยู่ตลอด ทั้งเป็นพาหะธาลัสซีเมียทั้งคู่ ล่าสุดมาเจอเบาหวานอีกหมอสั่งคุมอาหารอีก พยายามให้มากที่สุดอีกนิดเดียว ✌️

เบาหวานมาเหมือนกันเลยค่ะ..สู้ๆนะคะ

VIP Member

บ้านนี้32+6วีค ดิ้นเก่งมากเลยค่ะยังไม่ทราบเพศเลยค่ะ แต่คุณหมอบอกว่ามีภาวะรกเกาะต่ำเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด #กำหนด2พ.ค.แต่อาจจะแตกก่อนแน่นอนเลยค่ะ

หมอนัดคลอด 8พฤษภาคม 2564 ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลยค่ะแต่หมอกระตุ้นปากมดลูกแล้วแม่ๆคนไหนคลอด 8พฤษภาคมบ้างค่ะอาการเป็นยังไงกันตอนนี้ได้38+5แล้วค่ะ

16พ.ค.คะช่วงนี้เหนื่อยง่ายท้องผูกเบื่ออาหารและอึดอัดท้องมากๆคะกินนิดหน่อยก็แน่นท้องผูกด้วยคะ..รวมๆคือช่วงทรมานจริงๆคะ..สู้ๆเพื่อลูกค่ะ

VIP Member

38 w มีแต่หมาดขาวและน้ำใสคล้ายฉี่เล็ดออกมาทุกวันค่ะ เมื่อคืนน่าจะเจ็บเตือนช่วงล่างตรงท้องน้อย1ครั้งค่ะ เจ็บอยู่พักนึงก็หายไป ท้องแรกค่ะ

38เท่ากันเลยค่ะเจ็บตรงท้องน้อยตอนดึกๆ1ครั้งเหมือนกัน

แม่ๆ ทีมพฤษภา คนไหนที่น้องร้องงอแงไม่ยอมนอนไหมค่ะ บ้านนี้น้อง 22 วัน เริ่มงอแงไม่ยอมนอน ร้องจนเสียงหายเลย มีวิธีให้น้องหยุดร้องไหมค่ะ

เป็นจร้า หลังอาบน้ำเย็น น้องงอแงมากๆ กว่าจะยอมนอนได้เล่นเอาซะแม่เพลียเลยค่า