14 ตอบกลับ

ปจด.ไม่มาเกือบ2เดือนตรวจทุกวันไม่ขึ้น2ขีด​ เครียดหนักมากๆๆๆ​ เจ็บหน้าอก​ หน่วงท้อง​ หิว​ หงุดหงิด​ ตัดสินใจไปหาคุณ​หมอ​ กลับไม่เจ่าะเลือดไม่ซาว​ แค่ใช้ที่ตรวจครรภ์​เหมือนที่เราตรวจ​ ยังบอกหมอเลยค่ะ​ เมื่อเช้าก้อใช้ตัวนี้ล่ะไม่ขึ้น2ขีด​ หมอก้อยังใช้​ และไม่ขึ้นจริงๆ​ ถามหมอนะคะว่าทำไมไม่ตรวจเลือดให้​ หมอบอกค่ามันใกล้เคียงกัน​ ไม่อยากให้เจ็บตัวโดยใช่เหตุและที่ไม่ซาวให้เพราะระยะที่ปจด.ขาดยังระยะสั้นๆเอง​ ถ้าสัก3เดือนขึ้นไป​ ปจด.ไม่มา คนไข้ใช้ที่ตรวจแล้วไม่ขึ้น​ ให้มาซาวดูค่ะ​ จบปลิ้ง​ เครียดเหมือนเดิม​ ตรวจวันเว้นวันเหมือนเดิม😭😭😭

วันก่อนลองตรวจดูขึ้น 2 ขีดแต่จางมาก วันนี้เลยตรวจใหม่ขึ้นขีดเดียวซะงั้นแต่น้อนแดงก็ยังไม่มาเลยค่ะ ตอนนี้อาการเยอะมากเวียนหัว อาเจียน ปวดท้อง แต่เต้านมยังไม่คัดเลยไม่แน่ใจว่าจะเชื่อผลตรวจรอบไหนดี กะว่าจะรออีกสัก 4-5 วันค่อยตรวจใหม่อีกที ลุ้นหนักมากค่ะ

อยากตั้งแบบนี้บ้างจะได้รู้คะ ปล่อยมาหลายเดือนแล้วไม่ติดเลย อยากได้ลูกผู้ชาย​ ตั้งยังไงคะ

เข้าไปโหลดแอปค่ะสู้ๆนะคะ

ลุ้นเหมือนกันค่ะ ตรวจไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วขึ้นขีดเดียว จะลองตรวจอีกครั้ง

ลองแบบนี้เหมือนกัน ทีเดียวติดเลยจ้ะ ตอนนี้ 24 สัปดาห์ แล้ว😆😄😄😄

แอปอะรัยค่ะคุณแม่ที่โหลดมาไม่ครงเลยค่ะ

แอปนี้นะคะลองโหลดดูคำณวนให้ทุกอย่างค่ะ

เหมือนกันเลยพอจะมีลุ้นบ้างมั้ยน๊าา

ลุ้นๆๆค่ะเอาใจช่วยนะคะ ขอให้สมหวังนะคะ

ของเราขาด10วันไปตรวจ ตามรูปเลยค่ะ