20 ตอบกลับ

บ้านนี้ จะถ่ายง่ายหรือยาก อยู่กับการกินข้าวค่ะ วันใหนกินข้าวเหนียว จะถ่ายยากมากถึงขั้นเจ็บตูดเลย ถ้ากินข้าวจ้าว จะถ่ายง่ายหน่อยค่ะ เลยตัดปัญหากินแต่ข้าวจ้าวค่ะ ผลไม้บ้านนี้จะกินกล้วยกับแอ๊ปเปิ้ลค่ะ

ต้องกินผัก ผลไม้เพิ่มขึ้นกว่าที่ทานอยู่ปกติค่ะ มะละกอก็ช่วยได้เยอะ และอย่างที่สำคัญไม่แพ้กันเลยคือการดื่มน้ำค่ะ แม่ต้องดื่มน้ำให้ได้อย่างน้อยวันละ 2 ลิตร อันนี้ช่วยได้เยอะเหมือนกันค่ะ

เคยเป็นคะ หมอเคยบอกนะคะว่าท้องในช่วงแรกๆจะถ่ายยาก ท้องผูก สามารถเสี่ยงเป็นริดสีดวงได้คะ เขาก็แนะนำให้กินผักใบเขียวเยอะๆ กินผลไม้รสเปรี้ยว ไม่ก็โยเกิร์ต คะ 🙏

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็ถ่ายแข็งจนที่ทวารหนักเหมือนมีเนื้อออกมาจากตรงนั้นเลยค่ะ แต่ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ทางทวารนะ กลัววันคลอดจะอายหมอแน่ๆๆๆ

หมอเจอบ่อยค่ะ ไม่ต้องอายนะคะ คุณแม่เบ่งสุดชีวิตก็พอจ้า

ตอนเช้าปั่นน้ำผลไม้ ตระกูลเบอรี่ เปรี้ยวๆ ผักใบเขียว ระบบขับถ่ายดีขึ้นมากเลยค่ะ จากถ่ายยากมากตอนนี้ถ่ายดีทุกวันเลยค่ะแม่

บ้านนี้หลายวันมานี้ถ่ายยากมากค่ะ มีอาการอยากถ่ายแต่ถ่ายไม่ออกบ้าง ถ่ายนิดเดียวบ้าง แต่ไม่ได้ถ่ายแข็งค่ะ

ของเรากินมะละกอค่ะ​ ช่วยได้เยอะเลย​ แต่ถ้าไม่ได้กินนี่ถ่ายยากมากจริงๆ​ เน้นผักเยอะๆค่ะ

เปนเหมือนกันเรยจ้า ทรมานมาก ทุกวันนี้ อาทิตย์นึงยังไม่ถ่ายเรยค่ะ ปวดอยากถ่าย แต่เบ่งไม่ออก

ลองกินตามที่แม่บ้านอื่นบอกดูนะคะ

ทานโยเกิร์ตนมเปรี้ยวผลไม้กินอาหารที่ย่อยง่ายเราก็เป็นเปิดดูในยูทูปวิธีแก้นะจ้ะ

ยาคูลเลยวันละ 2 ขวด ช่วยได้เยอะมากค่าาา เรา 34 วีคแล้ว ยังไม่มีปัญหาเรื่องขับถ่าย