27 ตอบกลับ

มาตรฐาน 30-33 weekต้อง 2100 กรัม มั้ยคะ แต่น้ำหนักที่อัลตร้าซาว กับน้ำหนักตัวจริงๆ ส่วนมากจะไม่เหมือนกันนะคะ น้องอาจจะหนักกว่านั้นแล้วก็ได้ค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ✌✌✌

บ้านนี้คนแรกฝากครรภ์ รพ. หมอไม่เคยบอกน้ำหนักลูกเลยคลอดออกมา 3,430 ปัจจุบันท้องคนสอง 33วีคหมอบอก 1,900 (หมอบอกว่าแค่เป็นเกณฑ์เฉยๆค่ะ น้องอาจมีน้ำหนักเยอะกว่านี้)

เนื้อสัตว์​ ไข่​ นม​ กล้วยน้ำว้า​ รับรองลงลูก​ค่ะ ของเรา​ 31วีคหนัก16xxหมอบอก​ นน​ลูกโตเกินเกณฑ์นิดหน่อย​ แต่น้ำหนักเราเท่าเดิมไม่ขึ้นตั้งแต่24วีคแล้ว

ของเรา34wน้ำหนักน้อง2,400กรัมค่ะตอนแรกหมอบอกท้องเล็กกลัวน้ำหนักน้องจะน้อยแต่พอซาว์แล้วหมอบอกตัวน้องไม่เล็กค่ะ

VIP Member

น้อยค่ะ บ้านนี้ตอน29วีค หนัก 1600กว่าๆ 33วีคหนัก2300 แล้วค่ะ กินเนื้อนมไข่กล้วยน้ำว้าฟักทองเยอะๆนะคะคุณแม่

น้ำหนักซาวกับน้ำหนักคลอดไม่เหมือนกันค่ะตอนเราคลอดหมอบอกว่าลูกน้ำหนัก 2,000 กว่าเราคลอดมา 3,000 กว่าจ้า

VIP Member

32วีคน้ำหนักต้อง1,700ค่ะคุณแม่ บ้านนี้เพิ่มน้ำหนักลูกด้วยกล้วยหอมลูกใหญ่วันละ2-3ลูกต่อวันค่ะ

กินกล้วยนมไข่ผักใบเขียวและธัญพืชเยอะๆที่สำคัญงดอาหารที่มีไขมันเยอะๆนะค่ะแม่

ทานนมถั่วเหลือง ไข่ กล้วยค่ะตอนนี้น้อง34w3dน้อง2870.gคุณหมอบอกน้ำหนักเกิดแล้วค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักน้อยเหมือนกันค่ะ หมอบอกให้กินไข่วันละ4ฟอง กินนมวันละ4กล่อง