5 ตอบกลับ

พยามอย่าคิดถึงเรื่องที่เครียดค่ะ หาอะไร ดูหนังที่เบาสมอง เดินสวนสูดอากาศบ้าง อย่างเราทำงาน บ้างที งานก็ทำให้เครียดเหมือนกัน ก็จะพยามสลัดความคิดนั้นๆ ออกไปให้ไวที่สุด เพราะห่วงลูกในท้องค่ะ

ท่องไว้ว่าช่างแม่งกับทุกอย่างค่ะไม่ต้องคิดอะไรทำตัวโล่งๆหาอะไรทำอย่าให้ว่างเช่นพับเหรียญพับนกพับดาวเปิดเพลงไปด้วยเพลงสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์อะคะ

คุณแม่ลองทำงานบ้านขัดห้องน้ำจัดบ้าน หาต้นไม้มาปลูก ไปดูกระบองเพรช พยายามอย่าเล่นโทรศัพท์ เสพธรมชาติเยอะๆ บำบัดได้ค่ะ แม่ก็ทำอยู่ตอนนี้

ขอบคุณค่ะ

เครียดเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอมา หมอให้หางานอดิเรกทำ จะได้ไม่ฟุ้งซ่านค่ะ

เราก็เครียดเครียดจนอ้วกเราก็พยายามหาหนังดูหาเกมเล่นค่ะ