10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะตกใจเหมือนกันเป็นตั้งแต่5เดือนจนตอนนี้34+6 แล้วแต่กฌป็นอยู่ ถามป้าหมอแล้วป้าหมอบอกว่ามี2กรณีถ้าหากมีมูกออกแล้วเจ็บท้องให้ไป รพ.ทันทีแต่ถ้าเป็นมูกเหนียวๆยืดๆไม่เป็นอะไรค่ะเหมือนจะเป็นการสะสมของเสียที่ปนกับตกขาวมาค่ะเหมือนว่าน้องไหลมาไม่หมดมันสะสมคะแม่

หื้มใกล้แล้วคะแม่ เดี๋ยวน้องก็ออกแล้วค่ะ คลอดง่ายๆแข็งแรงทั้งแม่ทั้งน้องนะคะ.😍

ตกขาวปนมูกปกติค่ะบ้านนี้เป็นบ่อยแต่ถ้าเป็นมูกใสล้วนๆให้เตรียมตัวไว้ค่ะเพราะน้องจะเริ่มลงต่ำจะมีเป็นช่วงท้องปั้นและน้องหมุนหัวลง

บ้านนี้เป็นตั่งแต่ท้อง5เดือน จนตอนนี้ 8เดือนแล้วก็เป็นอยู่ค่ะ แต่ถ้ามีเลือดออกด้วยก็ควรไปหาหมอค่ะ

ปกติตกขาวเป็นอยู่เเล้วคะเเม่ เเต่นี้เป็นมูกเหนียวคะ

บ้านนี้เปนเยอะมากไหลออกมาตลอด คิดว่าจะคลอดแต่ไม่เลยจ้า ตอนนี้39Wแล้ว

บ้านนี้เป็นตั้งแต่เริ่มรู้ว่าท้องเลยค่ะ จนตอนนี้30วีคแล้ว

ตกขาวพอรู้คะแม่ เเต่นี่เป็นเหนียวๆยืดๆคะ

นี่คะเเม่ๆ ท้องเเรกไม่รู้อะไรเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ของบ้านนี้เกือบอาทิตย์ถึงคลอดค่ะ😍

อยากคลอดแล้วเเม่😆

แม่ท้องได้กี่วีคแล้วคะ ?

ลองไปพบหมอดูก่อนค่ะแม่

แบบนี้ตกขาวหรือเปล่าคะ

เราก็เพิ่งมีมูกขาวๆเหนียวๆเหมือนกันค่ะ

กี่วีคแล้วคะ