11 ตอบกลับ

คุณแม่ท้องกี่Wแล้วค่ะ ถ้ามีอาการปวดท้องร้าวไปที่เอว ถ้าใกล้จะคลอดแล้ว..ก็หน้าจะเป็นการเจ็บคลอดน่ะค่ะ..ถ้าอายุครรภ์ยังน้อยอยู่ก็รีบพบหมอเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ มีมูกเลือดออก แต่ไม่ค่อยปวดท้อง เลยไปหาหมอ หมอบอกปากมดลูกเปิด5ซม.แล้วค่ะ

VIP Member

จะมูกเลือด เลือดออกสีอะไรก็ตามคืออันจรายค่ะ หาหมอด่วน

กี่เดือนค่ะถ้าท้องอ่อนอันตราย ถ้าท้องแก่ก็ใกล้คลอด

หาหมอด่วนเลยจ้า คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ

หาหมอดีกว่านะค่ะคุณแม่ อันตรายค่ะ

มูกเลือดออก = หาหมอ ค่ะ

รีบไปหาหมอด่วนเบนค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอค่ะ

หาหมอเลยคะ