8 ตอบกลับ

ไปด่วนค่ะ สักพักจะท้องคลอดจริง และปากมดลูกจะเปิดค่ะ ของเราเป็นแบบนี้ท้อง2 แต่ไปถึง รพ รอบแรก เปิด 2 เซน แต่พยาบาลให้กลับเพราะท้องยังแข็งไใบ่อย พอกลีบถึงบ้านปวดและมูกเลือดออกเยอะ ไปถึง หน้า รพ.นั่งรอแฟนป้าแม่บ้านบอกเลือดออกขยาดนี้ดปิด 2 เซนแล้วให้กลับบ้าน เพราะตียงไม่พอ พอเวรเปลเข็ยเข้าห้องคลอดอีกที จับโกน จับเช็คปากมดล฿ก เรียกหมอมาเจาะน้ำค่ำแทบไม่ทันเพราะกลับถึงบ้ายเกือยบ2 ชใ. กลับไป รพ.อีกที เปิด 7 เซนแล้ว

38 w เหมือนกันค่ะ รออยู่เหมือนกันค่ะ ปวดๆอยู่ค่ะแต่ยังไม่มีวีแววเลย อยากคลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้35+3 สังเกตอาการก้อเปนแบบนี้ ไม่มีอาการอื่น

ถ้ามีเลือดออกแล้วรีบไปหาหมอว่าจะใกล้คลอด

รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะมีเลือดออกมาด้วย

ไปเลยคะน้องจะออกแล้ว

ควรมากๆเลยแม่ รีบเลย

ไปหาหมอด่วนค่ะ