12 ตอบกลับ

ของเราก็แบบนี้เลย​ ไม่ปวดท้องสักนิด​ ตอนเช้ามีมูกใส​ จนตกเย็น​ ก็ยังเฉยๆ​ ไม่รู้แม่ย่าคิดยังไง​ให้เราไป​ร.พ​ ตอน3ทุ่ม​นิด พอเราไป​ หมอมาตรวจ​ สรุปปากมดลูก​เปิด​3.ซ นอนรอคลอด​ พอ5ทุ่มน้ำคลำ่แตก​ เริ่มเจ็บมาเรื่อยๆจนตี2​ เริ่มไม่ไหว​ แหกปากร้องเลยจ้า​ทรมานสุดๆ​โดนทั้งหมอทั้งพยาบาล​ด่าจน​ 6.30 เข้าห้องคลอด​ เบ่งอยู่นาน​ จน​07.19​ คลอดน้อง​ เหมือนเกิดใหม่​ เลย😅😂

ของเรามีเยอะมาก แต่ไม่มีอาการอย่างอื่น หมอว่าปกติค่ะ ต้องรอ มูกเลือด น้ำเดิน หรือ เจ็บถี่ค่ะ

รอดูสักหน่อยค่ะ ถ้าไม่มีน้ำเดิน เจ็บท้อง หรือเลือดออกก็ให้กลับบ้านอยู่ดีคะ

ขาวข้นตกขาวค่ะ เเต่ถ้าขาวเเล้วดหนียวมากๆเเสดงว่ามูก ลองสังเกตุดูน่ะค่ะ

หมอบอกว่าเป็นยังไงคะ บ้านนี้เข้า37wก็มีแบบนี้เหมือนกันค่ะ

ตกขาวค่ะ บ้านนี้ก็มี ถ้ามูกจะเป็นมูกใส บ้านนี้ 39+6 แล้วจ้า

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะถ้าไม่มีเลือดออกมาด้วยก็ไม่เป็นไรค่ะ

สรุปคือหมอบอกว่า อีกอาทิตย์สองอาทิตย์ก็น่าจะคลอดคะ

VIP Member

แบบนี้ไม่ใช่ตกขาวเหรอคะ ของเรามีทุกวันเลย 32+1

ตกขาวค่ะแม่