4 ตอบกลับ

VIP Member

พึ่งไปหาหมอมาเลยค่ะแม่เป็นเหมือนกันเลยค่ะของลูกเราแทบทั้งตัวแขน หน้าท้อง ช่วงอกยิ่งเวลาร้อนๆคือขึ้นแดงเลยค่ะ หาหมอมาหมอบอกว่าเกิดได้จากหลายอย่างค่ะ บางทีอาจจะเป็นการระคายเคืองจากเสื้อผ้า แพ้อากาศ ฝุ่น แพ้ของที่ใช้

ใช่ค่ะ ตอนนี้ฝุ่นก็กลับมาเยอะทำให้น้องแพ้ได้ง่าย น้องบ้านนี้ผิวบางคั้งแต่เกิดด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเป็นเยอะเลยแม่ทั้งหน้าท้องตามข้อพับแขนตอนนี้เริ่มขึ้นตามขาแล้วก็แผ่นหลังทายาแก้ผื่นก็ไม่หายเป็นๆหายๆพอหายแดงก็ด่างๆวงๆแต่หน้าท้องนี่แหละน้องเกาเลยเป็นวงกว้างแม่นี่เกลียดหนักเลยค่ะ

น้องบ้านนี้ก็เป็นด่างๆบริเวณหน้าท้องค่ะ สงสารน้องมาก น้องผิวบางตั้งแต่เกิด เจออะไรก็แพ้ค่ะ เป็นเด็กแพ้ง่าจ

เป็นผื่นเชื้อราค่ะ ถ้าเกาจะลาม จะเป็นตอนผิวแห้งหรือชื้น หาหมอเอายาทาก็หายค่ะ

ใช่ค่ะ น้องชอบเกา ยิ่งบริเวณรอและหน้าอกน้องเกาบ่อยมาก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ