10 ตอบกลับ

ยากันแท้งคือยาฮอร์โมน progesterone ค่ะ ฉีดเพื่อปรับระดับสมดุลของฮอร์โมนในร่างกาย ไม่ให้ต่อต้านการตั้งครรภ์ ยาเป็นแค่ส่วนช่วยประคับประคองให้การตั้งครรภ์ในช่วงแรกหรือครรภ์ที่มีภาวะเสี่ยงแท้งคุกคามผ่านพ้นไปได้ แต่หากมีความผิดปกติของโครโมโซมตัวอ่อน ยาก้อเอาไม่อยู่ค่ะ ถ้าตัวอ่อนไม่แข็งแรงหรือมีปัญหาผิดปกติที่รุนแรง ธรรมชาติจะทำหน้าที่คัดสรรด้วยตัวเอง

มันยืนยันไม่ได้ 100% ค่ะแม่ ยาที่ฉีดให้เป็นฮอร์โมนเพื่อช่วยพยุงครรภ์ให้ยังดำเนินต่อไป แต่ถ้าเด็กไม่สมบูรณ์ ยาที่ฉีดก็ช่วยไม่ได้ค่ะแม่ เป็นกฏธรรมชาติค่ะ

ช่วยลดความเสี่ยงค่ะ บ้านนี้ท้องแท้งท้องนี้งดทำงาน งดเดิน ยืนนาน มีช่วงนึงนอนนิ่งๆเกือบเดือนเลยค่ะ

การแท้งเกิดได้จากหลายปัจจัยมากค่ะ แล้วรอบที่แท้งไปล่าสุดคุณหมอได้แจ้งมั้ยคะว่าสาเหตุอะไร

ไม่แน่ไม่นอนคะทางที่ดีแม่ควรระมัดระวังตัวเองด้วยจ้าจะหยิบจะจับอะไรต้องระวังเป็นพิเศษจ้า

ยืนยันไม่ได้100%ค่ะแม่ ยากันแท้งที่หมอฉีดคือยาเพิ่มให้ปากมดลูกหรือมดลูกหนาขึ้นค่ะแม่

VIP Member

ช่วยประคับประคองค่ะแม่ไม่ได้ป้องกัน100%อยู่ที่ตัวแม่เองดูแลตัวเองดีขนาดไหนจ้า

ขอบคุณ ทุกคอมเม้นค่ะ จะดูแลตัวเอง ให้ดีๆขึ้นกว่าเดิม

ช่วยลดความเสี่ยงได้บ้างค่ะ

เคยฉีดนะแต่แท้ง