29 ตอบกลับ

ถ้าปวดหนักๆ ท้องปั้นบ่อยๆ ไปเลยจะร้า ของเราเจ็บแจ้งเตือน เลือดออกช่วงตี5 มาปวดท้องหนักๆ ท้องปั้น มูกไหล ช่วง 5 ทุ่ม แต่มาคลอด ตี 5 อีกวัน

บ้านนี้ปวดไม่ถี่ ปวดทุก 20บ้าง 10บ้าง 5บ้าง ไปรพ.ปากมดลูกเปิด 4เซนค่ะ ถ้าไปช้ากว่านี้คลอดที่บ้านแน่ๆ

Super Mum

ปวดหนัก ปวดถี่ๆ จนทนไม่ไหว นอนพักไม่ดีขึ้น ท้องแข็งนาน 5-10นาที ไปเลยค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอเลยจร้าาาา ใกล้คลอดแล้ว ดีใจด้วยนะคะ ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะ

ไปเลยค่ะ ของเค้ามีเลือออกแบบนี้ ไปหมอปากมดลูกเปิด5ซม.แล้ว #ท้อง2

รีบไปเลยหาหมอเลยจ้ะแม่​ ใกล้แล้ว​ คลอดง่ายๆนะค่ะ

รีบไปเลยค่ะ ช่องคลอดน่าจะเปิดแล้ว

VIP Member

ไกล้คลอดแล้วค่ะ ไปหาหมอเลยค่ะแม่

VIP Member

หา หมอค่า จะได้เจอน้องแล้ววว

รีบเลยค่ะแม่จะคลอดแล้วจ้า