16 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่มั่นใจว่าใช่เจ็บเตือนไหม มีปวดท้องบ้างเป็นบางครั้ง กับมีท้องปั้นแข็งบ่อยกว่าเดิมค่ะ แต่เวลาลูกดิ้นรู้สึกจุกที่หน้าอกหายใจไม่ค่อยออก แม่บ้านอื่นเป็นไหมค่ะ ตอนนี้ 33W2D กำหนดคลอด 3 ม.ค. ค่ะ

บ้านนี้กลัวมากคะเลยเตรียมของและเกสารคบหมดแล้วกลัวว่าถ้าถึงวันนั้นแล้วจะไม่มีใครเตรียมให้คะ

TapFluencer

บ้านนี้ก้ท้องเล็กค่ะกังวลจนเครียดเลยไปซาวด์ เเต่ยัยบี๋ไม่เล็กน่ะ นน.เกินมา2เกนท์ ตอนนี้พึง27w แม่ต้องคุมการกินเเล้ว ปล.ท้องเเถบไม่เห็น😂 (ต้นใหญ่ใช้ว่าผลจะใหญ่ตามต้น)เปรียบเปรย 🥰✌️✌️✌️

บ้านนี้ไม่ได้ซาวดูน้องมา3เดือนแล้วทางร.พไม่ยอมซาวให้ใครเลยได้ขอหมอหมอเลยจะซาวให้เดือนหน้าคะ

มกรา65 เหมือนกันค่ะ ปวดก้นกบ ปวดหลัง ปวดท้องบ้างนิดหน่อย กลัวจะคลอดช่วงปีใหม่ กำลัง ลังเลใจว่าจะฝากพิเศษรึไม่ฝากดี มีแม่ๆคนไหนพอจะให้คำแนะนำไม๊ค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้าคร้า

กำหนด 20 มกรา น้องยังไม่กลับหัวเรยค่ะ มีปวดก้นกบมาก เวลาน้องดิ้นจะจุกแน่นตรงหน้าอก ปวดท้องน้อยเหมือนจะอึ แต่ไม่อึบ่อยมาก ท้องแข็ง บ่อย แต่ไม่เจ็บค่ะ

บ้านนี้ยังไม่รู้เลยคะว่าน้องกลับหัวยังเพราะไม่ได้ซาวดูน้องมาได้3เดือนกว่าแล้วคะ

บ้านนี้ลูกสาว8/1/65จ้า มีท้องแข็งบ้าง แต่แข็งแบบลูกโก่งตัวนะคะ ลองหาข้อมูลท้องแข็งดูค่ะ บางทีแข็งเพราะน้องโก่ง ไม่ใช่แข็งเพราะมดลูกบีบตัวจ้า

คุณแม่นอนราบเยอะๆนะคะ อย่าโหมงานหนัก

บ้านนี้กำหนดคลอด 8 /1/65 จ้า เราไม่รู้ว่าเจ็บเตือยแบบไหนค่ะแต่ท้องแข็งบ่อยบวกกับเวลาลูกดิ้นทีสะเทือนจนจุกปวดร้าวลงจิมิจ้า

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

บ้านนี้24มกราคมเหมือนกันค่ะแต่ปวดขาหนีบสองข้างทรมานมากจะพลิดตัวปวดข้างล่างหมดเลยใครเคยเป็นบ้าง

บ้านนี้25มกราค่ะเจ็บเหมือนกันทรมารมากค่ะจะพลิกตัวแต่ละที่ทรมารมากท้องเริ่มแข็งบ่อยช่วงกลางคืนช่วงกลางวันก็มีบางค่ะวันไหนเดินเยอะ

บ้านนี้กำหนด 13 มกราคม มีท้องแข็งบ่อยมากปวดท้องจุกๆ...นอนไม่ค่อยได้เลยจ้า....ท้องเล็กเหมือนกันจ้า

บ้านนี้24/01/65เหมือนกันจ้าน้องยังไม่กลับหัวเลยค่ะ เวลาดิ้นมีจุกๆราวลงจิมิจ้า