2 ตอบกลับ

ลูกเรา สิทธิ์ของเราค่ะ ถ้าเค้าอยากเลี้ยงมาก ให้เค้าทำเองค่ะ 🤭 พ่อแม่ต้องเด็ดขาด และเป็นที่หนึ่ง หากคุณไม่สามารถเด็ดขาดได้ตั้งแต่ตอนนี้ บอกเลยว่าต่อจากนี้ ปัญหาจะตามมาให้คุณปวดหัวเพียบ และควรบอกสามีให้เป็นคนพูดกับพ่อแม่เค้าแทนเราค่ะ เราจะได้ไม่ต้องปะทะโดยตรง

สามีก็อยู่ข้างพ่อแม่ค่ะแถมยังไล่เราเข้าข้างพ่อเขา

ถ้าคุณไม่สามารถคุยให้สามีเข้าใจได้ งั้นคุณแม่ต้องตัดสินใจแล้วค่ะ ว่าอยู่ที่ไหนแล้วคุณกับลูกสบายใจ เลี้ยงลูกได้อย่างมีประสิทธิภาพและมีความสุขที่สุด การเลี้ยงลูก พ่อแม่ ต้องเลี้ยงไปในทางเดียวกัน ถ้าเห็นต่างกันแล้วไม่เคลียร์กัน อนาคตจะมีเรื่องแก้ไม่จบค่ะ