9 ตอบกลับ

วันเท่ากันเลยค่ะ นี่ก้ไม่มีอาการอะไรเลย ปากมดลูกเปิด1เซ็นมา 3สัปดาห์แล้ว แต่วันนี้หมอบอกปากมดลูกเริ่มนิ่ม เลยช่วยกระตุ้นนิดหน่อย แต่อังคารหน้าหมอให้อดอาหารแล้วค่ะ คงใช้ยากระตุ้นหรือไม่ก้จะผ่าเลยค่ะ แม่ไม่ต้องเครียดนะ

ยังนิ่งมาก​ เมื่อวานหมอกระตุ้นปากมดลูก​PV ครั้งแรก​ อาทิตย์หน้าถ้ายังไม่ออกกระตุ้นอีกครั้ง​ ถ้าไม่คลอดหมอจะเร่งให้ค่ะ ถ้าเร่งไม่สำเร็จจะผ่าค่ะ เป็น​ กลจ​ นะคะ

39wแล้วมดลูกยังไม่เปิดเลยค่ะ​ ถามหมอว่าจะกระตุ้น​มั้ยหมอบอกใจเย็น​ๆเพราะเด็กจะคลอดเองภายใน​ 2​ อาทิตย์​นี้หมอบอกทำให้​สบายค่ะ

บ้านนี้39+1วันนี้หมอกระตุ้นอีกครั้งปากมดลูก2เซน ถ้ายังไม่คลอดวันที่17เร่งคลอด ขอหมอได้คะถ้าอยากคลอดเพราะจิงๆแล้วยุ่ได้ถึง42w

ใจเย็นๆค่ะแม่ บางคน40+ก็ยังไม่คลอดก็มีค่ะ ถ้านานมากกว่า41ควรผ่าค่ะ

อย่าเครียดนะคะ ถ้าน้องพร้อมน้องก้ออกมาเองค่ะ เลทได้ถึง41วีคค่ะ

ต้องให้คุณหมอวินิจฉัยนะคะ เคสบายเคสค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกัน

VIP Member

บ้านนี้ก็ยังไม่มีอาการไรเลยเหมือนกัน38+6วีคลุ้นต่อไปคะ สู้ๆ

ใกล้แร้ว..ค่ะ..จะได้เจอหน้าตัวน้อยแร้ว...