18 ตอบกลับ

ลูกสาวแพ้ไข่ค่ะ ไม่แน่ใจว่าตอนนั้นแพ้เฉพาะไข่ขาวไหม แต่แม่ต้องเปลี่ยนยี่ห้อไข่(แพ้ผ่านนมแม่) กินได้แต่ไข่จากฟาร์มที่ไม่มีสารใดๆ เอาง่ายๆไข่ไก่บ้าน พอโตมาก็หาย(อันนี้แล้วแต่คนนะคะ) เอาชัวว์ๆปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ เรื่องครีมทาเหมือนกัน คุณหมอน่าจะทราบดีที่สุด :)

ตอนนี้ลูกชายได้ 1ขวบ 1 เดือน แพ้ไข่ แพ้นมวัว ยังไม่หายคะ ยังแพ้อยู่คะ เราก็เช็คเรื่อยๆๆคะ ไม่แน่ใจว่าจะหายไหม หรือหายช่วงไหน ยังไงเด๋วอัพเดทนะคะ

คารามายด์ยังไม่ควรใช่กับเด็กเล็กค่ะ มห้แพทย์สั่งดีกว่านะคะ

หาหมอดีกว่าค่ะ ลองทำตัวเทสดูเผื่อจะแพ้อย่างอื่นด้วย

เด็กทารกกินได้แต่ไข่แดงไม่ใช่เหรอค่ะ

Super Mum

พาน้องไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่

ควรพบแพทย์ดีกว่านะคะ

ปรึกษาหมอเด็กค่ะ

ลองหาหมอนะคะแม่

หาหมอก่อนเลยจ้า