5 ตอบกลับ

ลูกชายเราเคยเป็นค่ะ กลั้นจนปากเขียวปากม่วงเลย เรากับแม่แฟนช่วยกันทั้งเขย่าเรียกชื่อกันจนเหนื่อยเลยค่ะกลัวเค้าขาดอ๊อกซิเจน แต่พอเริ่มโตอาการเริ่มดีขึ้นค่ะ แล้วจะค่อยๆหายไปเองค่ะ ตอนนี้น้อง 8 ขวบแล้ว

เป็นค่ะ ทุกวันนี้1ขวบแล้วก็ยังเป็นค่ะ แม่จะสอนน้องเวลากินนม น้องก็ฟังอยู่นะคะ ถ้าไม่ขัดใจจริงๆก็จะไม่ร้องกลั้น แต่จะร้องเสียงดังมาก ร้องให้ได้ยินเป็น8บ้าน10บ้านไปเลยค่ะ อิแม่เพลีย

VIP Member

บ้านนี้ตอนเด็กๆ ก็เป็นค่ะ ร้องกลั้น รู้สึกว่าจะหายตอน 8-9 เดือนค่ะ หายตอนไหน น่าจะแล้วแต่เด็กค่ะแม่

บ้านนี้แรกคลอดเป็นค่ะ แต่ตอนนี้จะเป็น 8 แล้ว น้องไม่ร้องกลั้นแล้วค่ะ ไม่แน่ใจหายไปตอนไหน

VIP Member

บ้านนี้เป็นแต่ช่วง3เดือนแรกค่ะ