2 ตอบกลับ

มันก็ช่วยในเรื่องของกรดไหลย้อน และลดการอ๊อกนมในเด็กช่วงเล็กๆได้ดีเลยค่ะ แพงแต่คุ้มเพราะการขย้อนนมออกมาหลังกินนมไม่ใช่เรื่องดีเท่าไหร่ไม่เกิดขึ้นเลยหรือลดลงได้จะดีกว่า ตอนนี้บ้านนี้ลูกสี่เดือนกว่าก็เลิกนอนแล้วค่ะน้องตัวยาวอึดอัด แล้วเวลาไปไหนพกพาไปเป็นที่นอนลูกกลางเตียงได้ดีกว่าให้นอนราบๆไปกลัวทับลูกกันด้วย มันทำให้เด็กอบอุ่นเหมือนมีคนกอดตลอดเวลา

เราไม่ได้ใช้ของ elava แต่ใช้หมอนทรงคล้ายๆ กัน ลูกเราใช้ได้แค่ 3-4 เดือน พอเขาคว่ำได้ก็ไม่ยอมนอนหมอนแล้วค่ะ