16 ตอบกลับ

ไปหาหมอมาแล้วนะคะ หมอซาวให้ดูน้องหัวใจเต้นดี แล้วก็ฉีดยากันแท้งให้มา หมอบอกว่าน้องยังฝั่งตัวในมดลูกไม่แน่น เลยต้องฉีดกันไว้อาทิตย์ละ1เข็ม แต่มาเช้านี้ มีออกมาเป็นสีเลือดเหมือนประจำเดือนเลยค่ะ แต่ไม่ใช่สีแดงสด ตอนนี้เครียดอีกแล้วค่ะ (ถ้าเป็นเลือดค้างเก่า เราจะรู้ได้ยังไงคะ แล้วกี่วันถึงหายไปเอง อยากให้เป็นแค่เลือดเก่าค้างเหมือนกันค่ะ) 😥

แค่หน่วงๆค่ะ ไม่ถึงกับปวด

ทางที่ดีหาหมอดีกว่าค่ะ แม่บ้านนี้แรกๆมีตกขาวสีน้ำตาลเมื่อวานเลือดแดงเลยค่ะหมอบอกว่า (หมอคลีนิค)ช่องคลอดอักเสบ ไม่ได้อยากทำให้แม่จิตตกนะค่ะทางที่ดีมีอาการผิดปกติควรหาหมอค่ะเพื่อความปลอดภัยของลูก

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ปวดท้อง ปวดหลังด้วย ไปหาหมอหมอบอกระยะที่เขาฝังตัว แต่เราเป็นคนทำงานหนักเดินบ่อยๆ ตอนนี้ 14วีค ท้องหายปวดแล้วค่ะ ถ้าไม่สบายใจเพื่อความปลอดภัยลองไปหาหมอดูนะคะ

มาใหม่แล้วค่ะ หมอให้แอดมิทดู

เราเคยเป็นตอนท้อง3เดือนค่ะ เป็นมูกสีน้ำตาลออกมา เราเลยไปหาหมอ หมอให้แอดมิด1คืนค่ะ บอกแท้งคุกคาม แต่เลือดสีน้ำตาลที่ออกเป็นเลือดเก่าที่ค้างข้างในค่ะ เด็กปลอดภัยดี

หนุก็เคยเป็นคะ แต่หนุเปนแค่ติดเชื้อตกขาวกินยาฆ่าเชื้อหายแร้วคะรองปรึกษาหมดดูนะคะเพื่อจะโชคดีใม่ใด้เปนแท้งทุกคาจร้า

เราเคยเป็นตอน 6 wคะ แต่ไม่หน่วงท้อง พอ11w มีเลือดสีสดไหลออกมา หมอบอกเป็นแท้งคุกคาม ให้ยาฮอโมนมากินคะ แม่ควรไปหาหมอนะคะ

ต้อง ระวังเสี่ยงแท้งคุกคามครับ บ้านนี้เจอตอน8วีค หมอฉีดยากัน แล้วให้นอนพักที่บ้าน พยายามไม่เดินไปไหนมาก 1อาทิตย์

ของเราเป็นเลือดค้างเก่า แต่ถ้าไม่แน่ใจหาหมอเลยค่าาาชัวร์สุด

หาหมอนะคะแม่ เราเคยเป็น หมอบอกแท้งคุกคามอ่ะ

สรุปแอดมิดแล้วค่ะ รอดูอาการ