4 ตอบกลับ

โยเกิร์ต บัลแกเรีย สูตรธรรมชาติ สีน้ำเงิน 2 ถ้วย ดื่มน้ำตาม1 แก้ว ก่อนนอน หรือหลังอาหารมื้อสุดท้าย 3 ชม. ช่วยได้นะคะ

ของเราพอตื่นแล้วยังไม่แปรงฟัน กินน้ำอุ่น 1 แก้วแล้วเดินทำนั่นนี่ก็พอช่วยได้บ้างค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดแต่ไม่ถ่าย พอถ่ายก็ออกนิดเดียว แล้วก็อึดอัด หงุดหงิด 😔

ท้องอืด ดื่มน้ำเยอะๆ ทานผัก ผลไม้ อาหารที่ช้วยเรื่องขับถ่ายคะ

ไม่เกี่ยวคะ คนท้อง ท้องผูก ท้องอืด เป็นเรื่องปกติ ของเปรี้ยวไม่ได้ทำให้ท้องเสียเสมอไปคะ