16 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด26 มิถุนาเหมือนกันเลยค่ะ วันนี้หมอแจ้งว่าปากมดลูกเริ่มเปิดแล้ว1เซน แต่หมอบอกว่าแม่มีโอกาสอยู่ได้ถึงอาทิตย์หน้า ยังไม่คลอด แม่ๆท่านอื่นคิดว่าไงบ้างคะ จะอยู่ถึงอาทิตย์หน้าตามที่หมอบอกไหมคะ ทางนี้คิดว่าน่าจะไม่เกิน2-3วันก็น่าจะคลอดแล้วคะ

เราคลอดคืนนั้นเลยค่ะ

กำหนดคลอด28มิ.ย. เริ่มเจ็บเตือนบ้างล่ะคะบางทีจุกจิมิกับทวารคะท้องแข็งบ่อยปวดหน่วงเหมือนปวดประจำเดือนคะบางทีหายใจไม่ออกตอนดึกต้องลุกขึ้นมาลูบท้องให้อ่อนลงถึงนอนได้คะ

บ้านนี้หายใจไม่ออกตอนท้องแข็งค่ะแม่เป็นเหมือนกันมัยค่ะ

กำหนกคลอด27 มิ.ย รู้สึกเจ็บเตื่อนบ้างแล้วค่ะ บ้างที่ก็ปวดเอวไปหมดอยากจะร้องให้ เหมือนมาประจำเตื่อนวันแรกเลย

26 มิถุนายน เหมือนกันค่ะ มีเจ็บเตือน แต่ก็ยังไม่แตก น้องเลือกวันอยู่☺️

บ้านนี้27 เงียบกริบ แม่ยังแว๊นมอไซค์ได้อยู่เลยค่ะ 😂 ท้องแข็งบ้างบางที

กำหนดคลอด21มิถุนาแต่หมอนัดกระตุ้นปากมดลูกวันที่6คือพรุ่งนี้ค่ะ

หมอนัดกระตุ้นปากมกลูกเจ็บไม่ค่ะ กลัวว่าหมอจะนัดเราด้วย

บ้านนี้25มิถุนา มีอาการท้องเเข็งบ่อยกับเหมือนปวดประจำเดือนน

บ้านนี้28มิ.ยเริ่มเจ็บเตือนกับมีมูกไหลนิดหน่อยค่ะ

กำหนด 20 มิ.ย. คุณหมอนัดเร่ง 12 มิ.ย. ที่ 39 w. ค่ะ 😁

23มิถุนายังเงียบอยู่เลยค่ะอยากคลอดเเล้วว