4 ตอบกลับ

นู๋ก็เหมือนกันค่ะ18w4d หมอเจาะเลือดสามีครั้งนี้ครั้งที่2 แต่สามีแค่แฝงเลือดจาง ส่วนตัวแม่เองเป็นธาลัสซีเมียอยู่แล้วค่ะ ท้องแรกลูกสมบูรณ์แข็งแรงไม่เป็นโรคค่ะ นี่ท้อง2ได้แฝด หมอนัดเจาะน้ำคร่ำอาทิตย์หน้าค่ะ

ดีใจกับน้องแฝดด้วยนะคะแม่😘 ขอบคุณนะคะสู้ๆค่ะ🫶

ไม่เป็นไรค่ะเเม่ บ้านนี้แม่เป็นอยู่เเล้ว ลูกคนโตก็เป็น นี้ท้อง2ไม่เป็นไรค่ะ คนโตเป็นก็เเค่กินยาวิตามินแต่นี้เองค่ะ น้องเเค่กินน้อยเเค่นั้นเอง

เราก็เป็นธารัสซีเมียค่ะ แต่หมอบอกว่าไม่อันตรายกับลูกนะคะ น้องปกติแข็งแรงทุกอย่างค่า

คิดง่ายๆ ธารัสสีเมียก้อแค่เลือดจาง หรือภาวะซีด คลอดมาก้อปกติเหมือนเด็กทั่วไปคะ

ขอบคุณค่ะแม่❤️🥹