22 ตอบกลับ

ท้องแรกทานขนมหวานหลังกินข้าวทุกมื้อ นนไม่ได้ขึ้นเยอะมากแต่ฉี่ออกมาแล้วมีน้ำตาลค่ะ เลยได้โดนกินน้ำตาลค่ะ รอบแรกตรวจไม่ผ่าน หลังจากนั้นเลยงดขนมหวานทั้งอาทิตย์ หมอนัดมากินน้ำตาลอีกรอบถึงจะผ่านค่ะ แนะนำว่ากินได้แต่อย่าทานเยอะค่ะ แค่พอหายอยากไป

เริ่มมาชอบทานตอนเจ็ดเดือนขึ้นนี่ละคะ ปกติของหวานขนมหวานนี่ไม่ค่อยอยากไม่ชอบเลย แต่พอได้เจ็ดเดือนนี่คือต้องได้กินทุกวัน หมอบ่นคะน้ำตาลในเลือดสูงกลัวเบาหวานหมอห้ามเลยคะน้ำหนักขึ้นสี่ห้าโลต่อเดือนด้วย แต่ทุกวันนี้ก็ยังอดไม่ได้เลยคะ

อย่ากินเยอะนะค่ะเสี่ยงเป็นเบาหวานได้เรานี้ติดโค๊กมากจนพอท้องตรวจเจอเบาหวานสองร้อยกว่าตอนนี้งดทุกอย่างต้องเจาะเลือดเองฉีดยาเองถ้าเลี่ยงได้กะเลี่ยงนะค่ะ

VIP Member

ทานพอหายอยากค่ะ แล้วต้มดื่มน้ำใบเตยทุกวันวันละ3-4แก้วแบบไม่ใส่น้ำตาลนะคะ ช่วยลดน้ำตาลในเลือดได้ดี ตรวจเบาหวานจะได้ผ่านง่ายๆค่ะ

บ้านนี้กินทุกอย่างที่เป็นของหวานเลยค่ะ น้ำหนักขึ้นเยอะจนหมอด่า แต่พยายามลดลงบ้างแล้วช่วงนี้ใกล้คลอดเดือนไม่ไหว

ตอนนี้หมอห้ามทานของหวาน และผลไม้ที่มีรสหวานมากแล้วค่ะ กลัวจะเป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ค่ะ

ทานทุกวันเลยค่ะหลังอาหาร กลัวน้ำตาลขึ้นเหมือนกันค่ะ แต่เวลาหมอนัดตรวจน้ำตาลปกติตลอดค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-73416)

ระวังเรื่องน้ำตาล จะเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้นะคะ ลดความหวานลงบ้างก็ดีคะ

เราก็เป็นค่ะ ก่อนท้องไม่กินน้ำตาลเลยค่ะ พอดีชอบกินของหวานเป็นพิเศษเลยค่ะ