40 ตอบกลับ

บ้านนี้ก่อนท้องกินทุกวันเช้ากาแฟร้อน-กลางวันกาแฟเย็น แต่พอท้องหยุดกินทุกอย่างเลยค่ะ เพื่อเจ้าตัวเล็ก🥰

เราติดชาเย็นมากค่ะต้องกินทุกวัน ตอนนี้ 7 เดือนแล้วยังทานอยู่ ไม่รู้จะมีผลกับน้องรึเปล่า

วันไหนไม่ได้กินนี่องค์ลง ฟาดงวงฟาดงาทั้งวันเลยค่ะ555

เคยลองดื่มกาแฟตอนท้องค่ะ ปรากฎว่าปวดท้องเลยหยุดเลยค่ะ ทั้งที่ก่อนท้องเป็นคนดื่มทุกวันอยู่แล้ว

ไตรมาสแรก ไม่ควรกินค่ะ หลังจากนั้น วันละแก้วพอค่ะ ไม่มีผลอะไร แต่ระวังเรื่องความหวานด้วยนะคะ

บ้านนี้ปกติไม่ชอบดื่มกาแฟ จะดื่มแต่ชา แต่จะดื่มได้นานๆที ไม่กล้าดื่มเยอะ กลัวมีกระทบกับลูก

ตอนท้องเรากินกาแฟ ชา บ่อยมาก แทบทุกวันเลย กินแบบหวานน้อย คลอดน้องแล้วก็ปกติแข็งแรงดีนะคะ

บ้านนี้ทานตั้งแต่ก่อนท้องยันคลอดเลยค่ะ น้องแข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้2เดือน18วัน คุยเก่งมากค่ะ

เรากินทุกวันค่ะ คลอดออกมาลูกก็ปกติดี กินได้ในปริมานน้อยๆ อย่างน้อย1แก้วต่อวันค่ะ

คุณหมอบอกกินได้ค่ะ แค่วันละแก้วก็พอ บ้านนี้กินทุกวันไม่มีผลอะไรกับน้องค่ะ

บ้านนี้ติดชามากค่ะ กินตั้งแต่รู้ว่าท้อง ยันวันผ่าคลอดค่ะ น้องปกติดี 🥰