40 ตอบกลับ

Super Mum

หมอให้กินได้วันละ 1 แก้วค่ะ แต่ทางที่ดีงดได้ก็ควรงดค่ะ บ้านนี้ติดมาก บางวัน 2 แก้ว พอท้องหยุดกินเลยค่ะแต่มาแอบแตกข่วงไตรมาสท้ายๆ กินบ้างบางวัน

บ้านนี้ดื่มค่ะ กาแฟดำ แต่ไม่ทุกวัน ใช้ความอดทนมากค่ะเพราะก่อนท้องดื่มทุกวันค่ะ ตอนนี้37+6ก็ดื่มอยู่นะคะ บางวันไม่กาแฟก็จะเป็นโกโก้ไม่หวานค่ะ

ทางที่ดีคือควรงดไปเลยค่ะ คาเฟอีนไม่ดีต่อเด็กในท้องเท่าไหร่ ดื่มวันละแก้วก็พอได้อยู่ค่ะถ้าจำเป็นต้องดื่มจริงๆ แต่เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงค่ะ

เรานานๆทานทีค่ะ คนท้องรับคาเฟอีนได้ไม่เกิน 200 มิลลิกรัมต่อวัน ซึ่งคาเฟอีน อยู่ในชา โกโก้ น้ำอัดลมอยู่แล้ว แนะนำให้ทานแก้วเล็กพอหายอยากค่ะ

ไม่ควรดื่มนะคะเปลี่ยนมาทานพวกน้ำชาเขียวชานมอะไรพวกนี้แทนกาแฟจะดีกว่าค่ะเพราะหมอบอกกินได้แต่จำกัดวันละ1แก้วหรือกินปริมาณที่เหมาะสม

มีจ้าแต่หมอบอกกินได้จ้าถามหมอแล้วจ้าแต่หมอให้กินวันละแก้วจ้าหรือปริมาณที่หมอกำหนดจ้า

ก่อนท้องกินทุกวัน วันละ 2 แก้ว พอท้องช่วงท้องอ่อนกินชาไข่มุกบ่อย พอท้องแก่งดของหวานๆ มีแอบกินกาแฟบ้าง วันไหนที่กินลูกจะไม่ค่อยดิ้นค่ะ

บ้านนี้คืออยากกินมากๆ ก่อนท้องคือกินตลอด แต่พอรู้ว่ากินแล้วไม่ดีต่อลูก เลยงดเด็ดขาดเลยค่ะ คุณแม่งดได้งดนะคะเพื่อลูกค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ

บ้านนี้ติดชาหนักมากๆค่ะ ยังดื่มอยู่บ่อยชานม ชาเขียว แต่พยายามลดจำนวนวันลง จากปกติกินทุกวัน ถามหมอก้ว่ากินได้ไม่เกินวันละ1แก้วค่ะ

VIP Member

ดื่มทุกวันค่ะปกติดีค่ะแม่ น้องคลอดมาแข็งแรงดีนะ แต่ว่าเราดื่มวันละแก้ว 16oz ค่ะไม่เกินกว่านี้ ควรลดปริมาณให้เหลือน้อยที่สุดค่ะ

ก่อนท้องดื่มทุกวัน ตอนนี้ก็ยังดื่มนะ แต่ไม่ได้ดื่มทุกวัน จริงๆทานได้ค่ะ แต่แค่ปริมาณเหมาะสม วันละแก้วได้ค่ะ