2 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ ตอน 38+3 ปวดท้อง ไม่มีมูกอะไรใดๆทั้งสิ้น ตรวจปากมดลูกยังไม่เปิด หมอให้กลับบ้าน พอวันต่อมา 38+4 ไปหาหมอตามนัดปกติ ปวดท้องยุเหมือนเดิม ตรวจปากมดลูกตอนเช้า เปิด1เซน ท้องก้อปวดหน่อยๆ พอตกเย็น 5 โมงเยน เริ่มปวดมาก แต่พอทนได้ พอ2ทุ่ม ปวดเริ่มมาก ไปหาหมอ ปากมดลูกเปิด 3เซน แอดมินเรยจ้า 4 ทุ่ม เปิด 8 เซน คลอดน้องวันนั้นเรย 22.38 น. #แม่ลองนั่งท่าผีเสื้อเยอะๆนะคะ แม่บ้านนี้นั่งบ่อย อาจช่วยได้ค่ะ ท่านี้ทำให้ปากมดลูกเปิดไวค่ะแม่

ขอเเชร์ประสบการณ์จ้า เมื่อวันที่6ที่ผ่านมาอายุครรภ์38วีคพอดี แม่บ้านนี้ไม่มูกออกมา+ปวดหน่วง เรยไปหาหมอ หมอได้วัดปากมดลูกบอกว่าเปิด2เซน แต่พอวัดการบีบตัวของมดลูกไม่มีการบีบตัวเรยให้กลับบ้าน วันที่10 มิ.ย วันนี้ไปตามหมอนัด ทำการวัดสุขภาพเด็ก และสดปากมดลูกหมอกลับบอกว่าปากมดูกเปิด1กว่าๆ งงมากแม่ สับสน

ค่ะแม่อยากคลอดใจจะขาดแล้วค่ะ