87 ตอบกลับ

VIP Member

หักดิบเลยครับ...สู้ ๆ นะครับอยู่ที่ใจคุณแม่นะว่าจะทำได้ไหม

บ้านนี้หักดิบค่ะ คิดเห็นลูก ไม่กล้าสูบค่ะ

อยู่ที่เราค่ะ เราคนหนึ่งที่ดูดบุหรี่แต่พอมีน้องก็หักดิบเลิกเลยค่ะ

VIP Member

นึกถึงลูกไว้ค่ะ พ่อเราก็เลิกบุหรี่ได้ตอนมีเรานี่แหละ 🥰

VIP Member

พยายามหาอะไรทำที่ไม่น่าเบื่อค่ะ

นี่ดูดจน4เดือนค่ะเพราะไม่รู้เครียดมากกลัวจะเป็นไร พอรู้เลิกได้เองทันทีเลยค่ะ สู้ๆน้ะค้ะทนไม่กี่วันพอได้กลิ่นนี่เหม็นแทนเลยค่ะ

เราดูดตั้งแต่ป. 6มีลูกคนแรกตอน17ปีก็หักดิบเลยพอรุ้ว่าท้องพอคลอดลูก ลูกได้2ขวบเราไปทำงานกลับมาดูดอีกจนท้องคนที่2ก็หักดิบอีกพอลูกคลอดได้2ขวบกว่าๆก็ออกมาทำงานดูดอีกเหมือนเดิมจนท้องคนที่3ปัจจุบันท้องได้4เดือนแล้วก็ใช้วิธีเดิมคือการหักดิบ และคิดว่าจะไม่กลับไปดูดอีกแล้ว ไม่มีวิธีไหนที่จะทำให้เลิกได้ถ้าใจเราไม่อยากเลิกนะค่ะ