2 ตอบกลับ

เตือนตัวเองเสมอว่ากำลังจะเป็นแม่ เราต้องเข้มแข็ง เราต้องสู้ เราต้องอดทน เราต้องมีความสุข เพื่อลูกเราต้องทำได้ เราเป็นตั้งแต่ท้องจนหลังคลอด สามีเราเป็นคนติดเพื่อน ไม่ค่อยใส่ใจเรากับลูกเท่าไหร่ แต่เราก็เฉยๆนะ เราทำใจ ทำตัวให้มีความสุข มีลูกเราก็มีความสุขแล้ว เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

สามีเราเขาคงไม่แก้มากกว่า เขาไม่แก้เราก็ปล่อยวาง ทำใจ

เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นไปได้เร็วๆนะคะคุณแม่ ถ้ามีอาการมาก น่าจะลองไปปรึกษาคุณหมอนะคะ เผื่อได้ยามาทานอาการจะดีขึ้น

ขอบคุณมากนะคะ