3 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากคลีนิคก่อนไป รพ ค่ะ ทางคลีนิคมีสมุดของคลีนิคเอง ไม่มีสมุดสีชมพู ก่อนไป ทาง รพ รัฐที่เราไปต้องโทรไปนัดหมายก่อน แล้วไปตามวันที่นีดหมาย เอาเอกสารจากทางคลีนิคเก่าทั้งหมดไปด้วยค่ะ เราไป รพ รัฐ ตอน 19 5 วีค แล้วค่ะ แล้วทาง รพ จะดำเนินการตามของทาง รพ และจะให้สมุดสีชมพูมาแทนค่ะ

แต่ละที่ไม่เหมือนกันค่ะ ของเราตอนฝากคลินิคมีสมุดชมพูเพราะคลินิกใช้ แต่พอย้ายมาฝากรพ.รัฐ รพ.เค้าไม่เอาสมุดชมพูเลยค่ะ เค้าใช้ระบบออนไลน์บันทึกข้อมูลฝากครรภ์แทนค่ะ

เอาสมุดหรือเอกสารฝากของคลีนิก กับบัจรประชนชนไปติดต่อที่ รพ.ที่จะฝากใหม่คะ