32 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็4เดือนเหมือนกันค่ะเป็นเหมือนกันแต่ไม่ทุกวันเพราะแม่ค่อนข้างมีพุงนุ่มนิ่ม บางวันลูบเจอบางวันก็ไม่เจอ😅จะเป็ก้อนกลมๆแข็งๆอยู่ตรงใต้สะดือ

น้องโก่งตัวพลิกตัวคะ บริเวณใต้สะดือหรือมดลูกคือครรภ์คะ ลำไส้แม่ทั้งหมดจะถูกดันขึ้นมายุที่ช่วงใต้ราวนมคะ ปกติเนาะ ตอนเช้าๆเปนเกือบทุกคนคะ 😊😊

เป้นคลื่นๆๆทุกเช้าเหมือนกัน

ปกติจ้า มดลูกลอย แล้วยังมีขนาดเล็กอยู่ ถ้า8-9เดือน ขึ้นดันยันลิ้นปี่เลยคะ ทรมานสุดๆเลย แน่นไปหมด

มดลูกยังไม่ใหญ่ค่ะยังต่ำกว่าสะดือถ้า21wยอดมดลูกจะเท่าสะดือและใหญ่ไปเรื่อยๆ

ตอนเรา6เดือน ท้องยังปกติเหมือนไม่ได้ท้องเลยค่ะ. ท้องเริ่มออกตอน8เเล้วค่ะ

4เดือนเหมือนกันค่ะที่ป่องเเค่ตรงนั้นเพราะว่ามดลูยังอยู่เเค่ตรงนั้นค่ะ

VIP Member

เคยไปตรวจคะหมอบอกว่า4เดือนจะอยู่ใต้สะดือพอ5เดือนจะขึ้นมาอยู่เหนือสะดือ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ😊

ของเราตอนนี้19 w ป่องแค่ใต้สะดื้อเหมือนกันค่ะ ส่วนอื่นคือไขมันแม่ 555

เค้าโกงตัวค่ะ เราก็เป็น มันจะเริ่มแน่นเริ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ

เป็นจ้า.. ตอนนั้นน้องยังอยู่ต่ำกว่าสะดือหรือประมาณสะดือค่ะ