10 ตอบกลับ

VIP Member

น่าจะอับชื้นค่ะที่มีกลิ่น พยายามเช็คค่ะว่ากลางวันร้อนรึเปล่าน้องมีเหงื่อมั้ย ลูกหนูก็เป็นเลยพาไปหาหมอที่โรงพยาบาลจะได้ยาทาบริเวณที่มีผื่นมาค่ะ ทา2-3วันก็เริ่มยุบแล้วแห้งแล้วหายค่ะ ถ้ากังวลก็แนะนำพาไปหาหมอดีกว่าค่ะ จะได้สบายใจด้วย

หมั่นทำความสะอาดค่ะ เวลาน้องกินนมแล้วนมไหลลงไป ทั้งเหงื่อด้วย อีกที่ก็คือขาหนีบน้อง เวลาน้องจ้ำม้ำขึ้นจะเป็นค่ะ

เอาสำลีชุบน้ำอุ่นๆเช็ด ทุกๆวันค่ะ ทาแป้งที่คอทุกครั้งหลังอาบน้ำ เพื่อช่วยในการอับชื้นของทารกค่ะ

สำลีชุบน้ำอุ่น หมั่นเช็ดบ่อยๆไม่ให้คราบนมเกาะค่ะ ทาวาสลีนช่วยค่ะ

เราก็เป็น น้องร้อนค่ะ ใส่เสื้อสบายๆ เปิดแอร์ น้องหายเลย

VIP Member

คอน้องแดงมากเลย แม่พาหาหมอก่อนดีกว่ามั้ยคะ

Super Mum

หมั่นดูแลทำความสะอาด อย่าให้อับชื้นค่ะ

หาหมอ หมอจะให้ยามาทาแก้ผดผื่นค่ะ

เราเช็ดด้วยน้ำเกลือ เช้า-เย็น ค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า