เรื่องเล็กๆๆน้อยๆๆแต่ก็อยากแชร์ให้แม่ๆๆฟังคะ

มาแชร์ให้ฟัง บ้านนี้คลอดน้องมาจะสองเดือนกว่าๆๆแล้วคะ ไปคลอดที่โรงพยาบาลทหารเรือแถวๆๆตากสินคะ ไปตั้งแต่ยังไม่หกโมงเช้าคะ ขึ้นไปห้องคลอด พยาบาลเตรียมนู้นๆๆนี้ๆๆให้ นอนรอพยาบาลจะพาเข้าห้องคลอด พอเข้าห้องคลอดพยาบาลฉัดยาเร่งคลอดให้คะ สักพักก็จะเริ่มปวดนิดๆๆแล้วคะ พอไกล้จะเที่ยงๆๆเริ่มปวดแรงขึ้นแล้วคะ สรุปก็คลอดตอนเวลา 13.33 นาทีคะ พอเสร็จทุกอย่างแล้ว มาพักห้องที่เราจองใว้ จนเวลาผ่านไปจนถึงเย็น เย็นจนถึงสี่ทุ่มคะ แฟนเราทำมัยยังไม่มา เราก้อถามพยาบาลว่าโทรตามให้รึยังคะ พยาบาบจะโทรให้คะ สรุปนะคะไม่มีไครโทรหาแฟนเลยคะ เรานั้งร้องให้เลยคะ คิดว่าทำมัยแฟนเราไม่มา มีปัญหาอะรัยรึเปล่าคิดไปต่างๆๆนาๆๆ เราเลยขอโทรศัพท์กับพยาบาลโทรไป สรุปแฟนตอบว่าไม่มีไครโทรหาเลย ทำมัยแย่จัง เราจะเอาโทรศัพท์ใว้ก็ไม่ได้ บอกว่าเดียวพยาบาลโทรตามคะ ที่เล่าๆๆให้ฟัง แม่ๆๆเตรียมโทรศัพท์ใส่กระเป๋าเล็กๆๆไปด้วยก็ดีนะคะ เราเข้าใจพยาบาลทำงานเยอะ เรื่องก้อมีแค่นี้แหละคะ

4 ตอบกลับ

โอ้ แย่มากเลยค่ะแต่คิดอีกแง่ทางโรงพยาบาลอาจจะยุ่งมากๆก็ได้ค่ะ อย่าเก็บเป็นอารมณ์มาใส่ใจเลยนะคะ

วันคลอดเรานี่ให้แฟนลางานเลยคะ😅 ให้รอหน้าห้องคลอดเลยคะ​

ยังไงก็คลอดน้องออกมาได้อย่างปลอดภัยแล้วนะแม่

จริงๆน่าจะให้โทรแจ้งญาติก่อนนะคะแย่จัง