มาแชร์เรื่องราวดีดีค่ะ

มาฟังเรื่องราวดีๆ เกี่ยวกับสารอาหารในนมแม่จากเอนฟาโกรค่ะ ได้ความรู้เกี่ยวกับแลคโตเฟอร์รินเน้นๆ เข้าใจเลยว่านมแม่โดยเฉพาะน้ำนมเหลืองมีประโยชน์กับลูกมากขนาดไหน เพราะน้ำนมเหลืองมีสารอาหารสำคัญชื่อ "แลคโตเฟอร์ริน" ที่ช่วยเสริมสร้างภูมิคุ้มกัน ถ้าอยากให้ลูกแข็งแรง ไม่ป่วยบ่อย แม่ๆ ต้องให้ลูกกินนนน้ำหลืองเยอะๆ นะคะ ส่วนบ้านไหนที่น้องไม่ได้น้ำนมเหลืองมากพอ ก็อาจจะต้องหานมเสริมค่ะ ถ้าเกินขวบแล้วแนะนำ "เอนฟาโกร เอนฟินิทัส" เพราะมีสารอาหารมีประโยชน์เยอะ ที่สำคัญคือมีแลคโตเฟอร์รินค่ะทุกคน #เอนฟาโกรเอนฟินิทัส #แลคโตเฟอร์รินพบมากในน้ำนมเหลือง #สูตรที่ดีที่สุดจากเอนฟา #ภูมิคุ้มกันที่ดีที่สุด

มาแชร์เรื่องราวดีดีค่ะ
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

❤️