5 ตอบกลับ

ตอนนี้ท้องได้37+2 ท้องบีบเกร็งบ่อยมาก หมอไม่ให้ยาใดๆค่ะ ให้ลดการทำงานหนัก ห้ามเดินทางไกล ท้องสามค่ะจำเป็นต้องผ่า ความเสี่ยงจะเจ็บท้องคลอดก่อนกำหนดมีมาก เราต้องระวังเป็นพิเศษต้นเดือนมีนาจะผ่าแล้วค่ะ

เคยเป็นตอน29วิคค่ะ กินยาคลายมูกลูกสีส้มไป3เม็ดยังไม่หาย ต้องให้ยาทางสายน้ำเกลือ ฉีดยากระตุ้นปอดเด็กอีก4เข็มห่างกัน12ชั่วโมงคะ ตอนนี้ออกจากรพ. นอนพักเยอะๆคะหมอบอกห้ามเดินเยอะคะ

สู้ๆนะคะ

เปนเหมือนกันเลยค่ะ พึ่งออกจากโรงบาลได้2วัน ตอนนี้34วีค หมอบอกห้ามเดินเยอะ ห้ามยกของหนัก ให้นอนแบบคนขี้เกียจไปเลย

อีกนิดนะคะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ นอนโรงบาลมา 4 วัน โดนฉีดยาไป 7 เข็ม ตอนนี้หมอให้กลับบ้านได้แล้วค่ะ

ตอนนี้ให้ยาทางสายน้ำเกลืออยู่ค่ะ ใจสั่นเหมือนจะหลุดออกมา กลับบ้านแล้วมดลูกยังบีบมั้ยคะแม่

ต้องรอดูอาการค่ะแม่ เพราะแต่ละคมมีปัจจัยเสี่ยงไม่เหมือนกัน

เบื่อการนอนโรงพยาบาล 😢😢