ประสบการณ์การทดลองใช้ผ้าอ้อม

มาจ้าแม่ๆ วันนี้แม่จะมารีวิวประสบการณ์การทดลองใช้ผ้าอ้อมแต่ละยี่ห้อให้ดู เพราะตั้งแต่คลอดก็ลองหมดเลย หลักๆแม่จะเน้นซื้อรุ่น Day&Night เพราะอยากให้ลูกใช้ทั้งกลางวัน-กลางคืน และอยากประหยัดค่าใช้จ่ายด้วย ลองแทบทุกยี่ห้อแล้วจริงๆ แต่วันนี้จะมาพูดถึง 3 ตัวหลักๆ ที่แม่ชอบใช้สลับกันอยู๋ตอนนี้ เพราะขึ้นชื่อเรื่องถูกและดีค่ะ 🧡💚💛 🧡 Mamypoko Pants Day&Night (สีส้ม) ขอบเอวและขอบขาตัวนี้จะมีความแข็งหน่อย ต้นขาลูกอาจจะมีรอยแดงบ้างบางครั้ง เกิดจากการเสียดสี แต่เก็บก้นหมด กับเรื่องการซึมซับนี่โอเคเลย เป็นหนึ่งตัวที่ต้องมีติดบ้านอยู่ตลอด แห้ง ซึมไว เก็บน้ำได้เยอะ ซื้อราคาโปรจากช้อปปี้ ราคาถูกมากก ถูกและดีค่ะ 💚 Babylove Day&Night pants (สีเขียว) ลองใช้แล้วแม่รู้สึกว่าไซส์ไม่ตรงกับยี่ห้ออื่นๆ ปกติลูกใส่M แต่ใส่แล้วดึงกางเกงขึ้นตูดลูกไม่สุด เก็บก้นไม่มิด อาจจะเป็นเพราะทำมาสำหรับเด็กต้นขาเล็ก มีฉี่ล้นออกตรงขาบ้าง แต่ขอบเอวและขอบขานุ่มกำลังดี ไม่รัดน้องจนทิ้งรอยแดง ถ้าเน้นเปลี่ยนบ่อยตัวนี้โอเคค่ะ ราคาถูก ประหยัด ซื้อยกลงจากช้อปปี้ราคาดีเลยค่ะ 💛 Huggies Magic Comfort (สีเหลือง) สิ่งแรกที่แม่ปลื้มคือรุ่นนี้ขอบเอวนิ่มมาก แถมใส่กระชับ เก็บก้นลูกมิด ระบายอากาศและซึมซับดีเลยค่ะ ไม่มีล้นออกมา เป็นรุ่นเดียวที่แม่เอามาใส่ให้น้องช่วงกลางคืน ต่อคืนใช้ไม่เกิน 1-2 แผ่น ไม่มีเลอะออกมาเปียกชุด เปียกที่นอน แต่วันไหนที่น้องฉี่เยอะก็จะมีจับตัวเป็นก้อนบ้าง ไม่ได้กระจายเต็มแผ่น แต่ราคาน่ารัก ช่วงนี้ในช้อปปี้เซลล์บ่อยมาก ซื้อติดบ้านไว้ตลอดเหมือนกันค่ะ แม่เป็นมนุษย์แม่ที่ล่าหาของถูกและดีค่ะ แม่เชื่อว่ามีจริง 😍😍 ตอนนี้สูตรผ้าอ้อมที่บ้านเลยใช้ Mamypoko สีส้มสลับกับ Babylove สีเขียว ช่วงกลางวัน และ Huggies สีเหลือง ช่วงกลางคืน แต่ถ้าให้แนะนำเพียงหนึ่งตัวที่ใช้ได้ทั้งกลางวันกลางคืนเลยก็คงแนะนำ Huggies เพราะราคาสบายกระเป๋า แถมไม่ต้องห่วงเรื่องล้นหรือย้อนออกข้างหลัง เพราะเคยเจอโมเม้นที่ลูกจัดเต็มเลย แต่ไม่มีรอยเปื้อนหรือล้นออกมาสักนิด❤️❤️ ส่วนแม่ๆบ้านอื่นตอนนี้ใช้ผ้าอ้อมรุ่นไหนกันอยู่ มาคอมเมนต์แชร์ข้อมูลกันได้นะคะ เผื่อมีรุ่นใหม่ๆที่แม่พลาดไป ก็เปิดใจ พร้อมอยากลองเหมือนกันค่า

2 ตอบกลับ

ขอบคุณนะคะ บ้านนี้กะว่าจะซื้อสีเหลืองเตรียมไว้เหมือนกันค่ะ น่าสนใจมากเลย

VIP Member

ใช้ดีมากค่ะ บ้านนี้ก็ใช้ huggies อยู่เหมือนกันค่ะ ไม่แฉะเลยแห้งสบายมากๆค่ะ