8 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าช่วงแรกขึ้นเร็วไปเพราะกินอาหารได้ดีขึ้น คราวนี้รู้แล้วก็ควบคุมอาหารให้เฉลี่ยว่าจนครบกำหนดคลอดน้ำหนักขึ้นไม่เกิน10-12โล ยังไม่ต้องเครียดมากค่อยๆปรับการกินไปนะคะ

บ้านนี้ก็ขึ้นเร็วนะคะ 4เดือน4โลแต่หมอบอกน้ำหนักขึ้นดี เราก็ไม่รู้อะไร นึกว่าดี😅🤣

ควบคุมอาหารเน้นกินของที่บำรุงลงลูก นะคะของเรา4เดือนขึ้น1กิโลเองค่ะ

บ้านนี้จะเข้า6เดือนแล้วขึ้น2โลยุเลยค่ะ

เรา5เดือนขึ้น13โลยิ่งคิดหนักมากเลยค่ะ

บ้านนี้8เดือนน้ำหนักขึ้นมา12โลค่ะ🤣

บ้านนี่จน5เดือนขึ้นมา2โลค่ะ

ขึ้นเร็วระวังเบาหวานนะคะ