มีคุณแม่คนไหนเคยเป็นโรคนี้ตอนตั้งครรภ์มั้ยค่ะ ตอนนี้เราตั้งครรภ์ได้36w

มันจะส่งผลอะไรต่อลูกมั้ยค่ะ และเราจะหายขาดมั้ยค่ะ นานมั้ยค่ะกว่าจะหาย เราไปหาหมอมาเมื่อ22.00 ของวันที่23/01/2021 หมอบอกอาการที่เราเป็นคือโรคนี้ แต่หมอไม่ได้ตรวจอะไรนะคะ ให้ยาที่คนท้องสามารถทานได้มา1อย่าง นัดพบอีก1อาทิตย์ เรากังวลมากเลยค่ะ ซีกข้างขวาเราไม่รับรสรับความรู้สึก เวลาพูดปากซ้ายจะเบี้ยวปากขวาไม่สามารถขยับได้ ซ้ายยังได้รับรสอยุ่นะคะนิดหน่อย และมีอาการปวดหัวข้างขวาค่ะ คิดมาก ใกล้จะคลอดแล้ว แต่ต้องมาป่วย อยากทราบว่ามีแม่ๆคนไหนเคยเป็นเหมือนเราขณะตั้งครรภ์รึป่าวค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ

มันเป็นโรคไม่ใช่พันธุกรรมหรือกรรมพันธุ์ไม่ส่งผลถึงลูกนะคะ พอคลอดน้องเเล้วเเม่รักษาอย่างต่อเนื่องเราคิดว่ามันน่าจะหายหรือดีขึ้นได้ค่ะ สู้ๆนะคะอย่าพึ่งวิตกกังวลค่ะเเม่

ขอบคุณมากค่ะ😂