2 ตอบกลับ

ถ้าเหนียวเหมือนขี้มูกใสๆขาวๆนั่นคือมูกขาวค่ะ ถ้าคุณแม่มีมูกขาวหลุดออกมาจากช่องคลอดแสดงว่าปากมดลูกของคุณแม่เริ่มบางแล้วค่ะต้องสังเกตตัวเองนะคะเพราะอีกไม่นานจะมีมูกเลือดหลุดออกมาค่ะถ้ามีมูกเลือดหลุดออกมาแสดงว่าปากมดลูกเริ่มขยายตัวแล้วค่ะคุณแม่ก็ไปหาคุณหมอได้เลยนะคะแต่ช่วงนี้คุณแม่ต้องเตรียมของให้พร้อมค่ะเพราะว่าใกล้แล้วค่อยสังเกตอาการน้องดิ้นด้วยนะคะ

คือตกขาวค่ะ เป็นมูกข้นๆออกมาเยอะจะมีสีออกเหลืองๆเขียวนิดๆใช่มั้ยคะบ้านนี้เป็นค่ะ เป็นมูกคนท้องปกติยิ่งใกล้คลอดยิ่งออกมาเยอะค่ะ

ไม่มีผลอันตรายกับลูกค่ะ หนูลองศึกษาเเล้ว