14 ตอบกลับ

ถ้าท้องไม่ลง ท้องไม่ได้กระเเทรก อะไร ก็ไม่เป็นอะไรค่ะ เพราะ ตอนเรา6 เดือน ล้ม เเรงมาก เข่าลง เขียวช้ำไปหมด ทั้งบวมเเต่ลูกก็ไม่เป็นไรค่ะ ดิ้นปกติ เเข็งเเรงดี คะ

เคยล้มตอน6เดือนค่ะในห้องน้ำ ก้นกระแทกพื้นเลยลูกสาวคนโต ก้อมาล้มทับท้องอีกแต่ก้อไม่เป็นไรค่ะ เพราะไม่ได้ล้มรุนแรงเท่าไหร่ ตอนนี้7เดือนแล้วดิ้นเก่งมากค่ะ

ถ้าไม่สะดวกดูอาการก่อนก็ได้้คะ ถ้ามีอาการผิดปกติเช่นปวดท้องน้อยมาก มีเลือดออกช่องคลอดก็ควรรีบไปหาหมอคะ

ลองสังเกตลูกดูค่ะ ถ้าเกิน2ชั่วโมงไม่ดิ้นควรไปหาหมค่ะ

ถ้าไม่มีเลือดไม่มีอะไรผิดปกติก็ไม่เป็นไรจ้า

ไปหาหมอเพื่อความแน่ใจดีกว่าค่ะแม่

VIP Member

ถ้ากังวลก็ไปหาหมอดีดว่านะ

VIP Member

ไปหาหมอดีกว่านะคะแม่

แม่ไปหาหมอดีกว่าจ้า

หาหมอดีกว่าค่ะแม่