10 ตอบกลับ

เรากำหนดคลอด23 เลยมาแล้ว วันนี้มีมูกเลือด ท้องแข็งตลอด เลยไปโรงพยาบาลโดนตรวจภายในพยาบาลบอกปากมดลูกยังไม่เปิด โดนติดเครื่องฟังเสียงลูกก็ปกติ พยาบาลก็บอกอาจจะมีมูกเลือดออกมาอีก

เป็นเหมือนกันคะเเตาพอไปโรงบาลหมอบอกปากมดลูกยังไม่เปิดไห้กลับบ้านค่ะ

ของเราหลังกระตุ้นก็มีมูกเลือดค่ะ แต่ไม่มีอาการท้องปั้น หมอบอกเป็นปกติหลังจากโดนกระตุ้นจะมีเลือดแบบนี้

ไม่มีเลยค่ะ เหมือนท้องสัก 7-8 เดือน ไม่ปั้นไม่แข็ง ไม่แน่น หมอซาวด์ก่อนให้กลับบ้าน เด็กปกติดี น้ำคร่ำปกติ แต่นัดกระตุ้นใหม่ 26 นี้เพราะเลยกำหนดคลอดแล้วค่ะ 40+2w

มีมูกเลือดควรไปหาหมอเลยนะคะ ไม่ต้องรอให้ปวดค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะปากมดลูกเปิดแล้ว

TapFluencer

เจ็บถี่มีมูกเลือด ไปร.พเลยค่ะ

มีมูกเลือดควรไป รพ นะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

TapFluencer

ไปหาหมอเลยค่ะ

Super Mum

ไปรพ.เลยค่ะ

🥺