25 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งคู่ค่ะ แต่โชคดีที่เป็นชนิดที่เข้ากันได้ หมดกังวลไปเยอะค่ะ ลูกมีโอกาสเป็นพาหะไม่แสดงอาการแบบเราได้ค่ะ รอผลตรวจจากคุณหมอ ถ้าเป็นชนิดรุนแรงหมอจะหาทางแก้ไขให้ค่ะ หมอเดี๋ยวนี้เก่ง คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ไม่ต้องเครียดนะคะ ของเราแม่โรค พ่อพาหะ โอกาสที่ลูกจะเป็นโรค50% พาหะ50% ตอนนี้เราท้องได้7เดือน น้องแข็งแรงดี น้ำหนักขึ้นตามเกณฑ์ คุณแม่ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

ต้องดูชนิดกับความเข้ากันของพาหะค่ะ ถ้าเข้ากันได้ร้ายแรง หมอก็จะให้ตรวจต่อว่าน้องเป็นไหม หมอแม่ว่ายังไงบ้างคะให้ตรวจอะไรต่อไหม

TapFluencer

บ้านนี้เป็นธาลัส กับพ่อปกติ ลูกออกมาปกตินะคะ โชคดีไป 🥹 ตอนแรกกังวลมากเหมือนกันว่าลูกจะเหลือง จะปกติไหม ตอนนี้แข็งแรงดีมากค่า

บ้านนี้ค่ะ พ่อแม่เป็นแต่เป็นคนละสายพันธุ์ตอนแรกแอบกังวลเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกไม่เป็นอะไรค่ะ เลยไม่คิดอะไร

เปนทั้งคู่ค่ะ เจาะเลือดรอบสองหาชนิดพาหะเเร้ว ไม่ไช่ชนิดรุนเเรง ไม่เสี่ยงลูกเป็นธารันซีเมียจ้า

TapFluencer

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งคู่ค่ะ ผลเลือดออกมาว่าเป็นชนิดรุนแรงทั้งคู่ นัดเจาะน้ำคร้ำตอน18วีคค้ะ

เราเป็นพาหะทั้งพ่อทั้งแม่ค่ะ แต่ผลเลือดเป็นตัวที่ไม่ร้ายแรง สามารถตั้งครรภ์ได้ปกติค่ะ

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งคู่ค่ะ แต่หมอแจ้งว่าเป็นชนิดไม่ร้ายแรง ลูกอาจเป็นพาหะเหมือนพ่อแม่

บ้านนี้พาหะร้ายแรงทั้งคู่ พึ่งไปเจาะน้ำคร่ำมาเมื่อวันจันทร์ ก็รอลุ้นผลเหมือนกันค่ะ

ผลออกรึยังค่ะ รบกวนอัพเดท ทีคุณแม่บ้านนี้ก็ลุ้นๆอยู่