38 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็สามีทำให้เหมือนกันค่ะแต่เรื่องทำกับข้าวต้องมียืนคุมยืนสอนบ้าง สามีทำอาหารไม่ค่อยเก่งแต่ก็มีความพยายามสูงในการทำ. เมนูที่วางใจปล่อยให้ทำเองบ่อยๆคงเป็นน้ำพริกกับผักลวกและไข่ต้ม. เพราะทำอร่อยที่สุด ถ้าจะทำกับข้าวอย่างอื่นคุณแม่ต้องยืนคุมจร้าไม่งั้นกินไม่ได้55555

แม่บ้านนี้ตั้งแต่ยังไม่ท้อง จนตอนนี้ท้อง สาก้อทำให้ทุกอย่างเลยค่ะ ยิ่งพอท้อง เสื้อผ้าสาก้อซักให้เรื่องครัวไม่ต้องพูดถึงทำกับข้าวเป็นทุกอย่างอร่อยกว่าเราอีก ตอนนี้คือ ยิ่งท้องเราเริ่มโต สาจะอาบน้ำให้ค่ะ เหมือนเด็กน้อยยังไงไม่รุ้ตอนนี้555,❤️❤️❤️

อิจฉาจ้าแม่

บ้านนี้ทำให้กินตั้งแต่คบกันเลย 555 แม่บ้านนี้ไม่เคยทำค่ะ พ่อบ้านเขาทำเก่งกว่าเราเยอะมาก ทำทุกอย่าง เอาจริงๆนึกว่าได้เมียมากกว่า 😆😆

พ่อบ้านนี้ทำข้าวไม่อร่อยแต่นางก็พยายามทำให้จ้าเห็นศรีภรรยาท้องแก่มาก ถึงไม่ถูถปากแต่ก็กินค่ะ

บ้านนี้ ตั้งแต่รุ้จักกัน สามีเปนคนทำงานบ้านงานเรือน งานนอกบ้านให้คะ โชคดีมาก ได้สามีดีมากๆคะ

อิจคุณแม่จัง บ้านนี้ซื้อกินอย่างเดียวเลยค่ะ สามีทำอาหารไม่เป็น เคยลองทำแล้ว กินไม่ได้เลย 😂

555จ้า☺😊

อิจฉาจังเลยค่ะ บ้านนี้แม่เป็นฝ่ายทำอย่างเดียวเลย พ่อเค้าก็อยากจะทำนะแต่ไม่เป็นเลยย😂😂

อิจฉาจังเรยค่ะ บ้านนี้แม่แฟนทำค่ะ แต่หากินเองตบอดบ้างทีต้องหายกมาไห้เขากินด้วย😏

แบ่งเบาภาระเมียคับ

VIP Member

บ้านนี้หมือนกันค่ะ เชฟใหญ่ประจำบ้านเลย แต่ทำแค่อาหารงานบ้านอื่นๆเราทำหมด 😂😂😂

พ่อบ้าน บ้านนี้ก็ชอบทำกับข้าวค่ะ แม่บ้านท้องแก่ยืนนานๆไม่ไหว

สุดยอดเลยเเม่