2 ตอบกลับ

ถ้าทราบว่ายีนแฝงแบบนี้คุณหมอให้ไปตรวจหาชนิดไหมคะ บ้านนี้เราเป็รพาหะค่ะ เพิ่งตรวจเลือดคุณพ่อไป แต่พ่อเค้ามีน้องสาวเป็นธาลัสซิเมีย เราเลยคิดว่าพาเค้าน่าจะมีพาหะเหมือนกัน แอบกังวนเหมือนกันค่ะ รอผลวันเสาร์นี้ พยายามไม่อยากคิดอะไร แต่ก็แอบคิดเยอะเหมือนกันค่ะ

คุณหมอไม่ได้ ให้ตรวจอะไรเพิ่มค่ะ พูดแค่ว่าเลือดน่าจะไม่จางนะ โอเคไม่เป็นไรไม่ต้องตรวจ แต่อาจจะรอดูเดือนหน้าพบหน้าหมอจะว่ายังไงต่อค่ะ แต่รู้สึกกังวล ค่ะ

ลุ้นค่า รอตรวจ NIPT ค่ะะ เป็นกำลังใจให้ค่า